Audacity - en to vi translation catalogue (1487 entries)

en: 	-blocksize nnn (set max disk block size in bytes)
vi: 	-blocksize nnn (đặt kích thước lớn nhất cho khối (byte))

en: 	-help (this message)
vi: 	-help (trợ giúp này)

en: 	-test (run self diagnostics)
vi: 	-test (chạy chẩn đoán lỗi)

en: 	-version (display Audacity version)
vi: 	-version (cho biết phiên bản Audacity hiện hành)

en: 
    If saved, the project will have no tracks.
    
    To save any previously open tracks:
    Cancel, Edit > Undo until all tracks
    are open, then File > Save Project.
vi: 
    Dự án được lưu sẽ được xoá sạch!!
    
    Để lưu lại các dải âm đã được mở trước kia
    nhấn nút Huỷ bỏ, Chỉnh sửa > Huỷ tới khi tất cả các 
    dải âm của bạn được mở, rồi chọn Tập tin > Lưu Dự án.

en:    Duration must be at least 1 millisecond
vi:    Độ dài tối thiểu là 1 mili giây

en:  (disabled)
vi:  (không cho)

en:  - Left
vi:  - Trái

en:  - Right
vi:  - Phải

en:  - Vamp audio analysis plugin
vi:  - phần bổ sung phân tích âm thanh Vamp

en:  Mute On
vi: Tắt tiếng

en:  Please select an action
vi: Xin hãy chọn một hành động cần thực thi

en:  Select On
vi:  Bật chọn

en:  Solo On
vi: Phát Solo

en:  window
vi: cửa sổ

en: "%s" doesn't exist.
    
    Would you like to create it?
vi: Không tồn tại "%s".
    
    Bạn có muốn tạo nó không?

en: "%s" is a Dolby Digital audio file. 
    Audacity cannot currently open this type of file. 
    You need to convert it to a supported audio format, such as WAV or AIFF.
vi: "%s" là một tập tin Dolby Digital.
    Audacity không thể mở loại tập tin này.
    Bạn phải tự mình chuyển nó về 1 định dạng Audacity hỗ trợ, như WAV hay AIFF.

en: "%s" is a Musepack audio file. 
    Audacity cannot open this type of file. 
    If you think it might be an mp3 file, rename it to end with ".mp3" 
    and try importing it again. Otherwise you need to convert it to a supported audio 
    format, such as WAV or AIFF.
vi: "%s" là một tập tin Musepack.
    Audacity không thể mở định dạng này.
    Nếu bạn nghĩ đây là tập tin mp3, hãy đổi đuôi nó thành ".mp3"
    và thử nhập lại xem sao. Nếu không, bạn phải tự mình chuyển nó về 1 định dạng Audacity hỗ trợ
    như WAV hay AIFF.

en: "%s" is a RealPlayer media file. 
    Audacity cannot open this proprietary format. 
    You need to convert it to a supported audio format, such as WAV or AIFF.
vi: "%s" là một tập tin RealPlayer.
    Audacity không mở được loại tập tin này.
    Bạn phải tự mình chuyển nó về định dạng được Audacity hỗ trợ, như WAV hay AIFF.

en: "%s" is a Wavpack audio file. 
    Audacity cannot open this type of file. 
    You need to convert it to a supported audio format, such as WAV or AIFF.
vi: "%s" là một tập tin Wavpack.
    Audacity không thể mở loại tập tin này.
    Bạn phải tự mình chuyển nó về 1 định dạng Audacity hỗ trợ, như WAV hay AIFF.

en: "%s" is a Windows Media Audio file. 
    Audacity cannot open this type of file due to patent restrictions. 
    You need to convert it to a supported audio format, such as WAV or AIFF.
vi: "%s" là một tập tin Windows Media Audio.
    Audacity không thể mở định dạng này vì lỗi vi phạm bản quyền.
    Bạn phải tự mình chuyển nó về 1 định dạng Audacity hỗ trợ, như WAV hay AIFF.

en: "%s" is a notes-based file, not an audio file. 
    Audacity cannot open this type of file. 
    Try converting it to an audio file such as WAV or AIFF and 
    then import it, or record it into Audacity.
vi: "%s" là một tập tin âm thanh dạng nốt nhạc.
    Audacity không thể mở loại tập tin này.
    Bạn phải tự mình chuyển nó về 1 định dạng Audacity hỗ trợ,
    như WAV hay AIFF, hoặc ghi âm nó trực tiếp trên Audacity.

en: "%s" is a playlist file. 
    Audacity cannot open this file because it only contains links to other files. 
    You may be able to open it in a text editor and download the actual audio files.
vi: "%s" là một danh sách bài hát.
    Audacity không thể mở nó vì nó chỉ chứa liên kết tới các tập tin khác.
    Bạn có thể mở nó trong một bộ soạn thảo văn bản và tải các tập tin trong đó về.

en: "%s" is an Advanced Audio Coding file. 
    Audacity cannot open this type of file. 
    You need to convert it to a supported audio format, such as WAV or AIFF.
vi: "%s" là một tập tin Advanced Audio Coding.
    Audacity không thể mở loại tập tin này.
    Bạn phải tự mình chuyển nó về 1 định dạng Audacity hỗ trợ, như WAV hay AIFF.

en: "%s" is an Ogg Speex audio file. 
    Audacity cannot currently open this type of file. 
    You need to convert it to a supported audio format, such as WAV or AIFF.
vi: "%s" là một tập tin Ogg Speex.
    Audacity không thể mở loại tập tin này.
    Bạn phải tự mình chuyển nó về 1 định dạng Audacity hỗ trợ, như WAV hay AIFF.

en: "%s" is an audio CD track. 
    Audacity cannot open audio CDs directly. 
    Extract (rip) the CD tracks to an audio format that 
    Audacity can import, such as WAV or AIFF.
vi: "%s" là một bài hát trong CD âm thanh.
    Audacity không thể trực tiếp mở nó.
    Bạn phải Chiết xuất (rip) nó thành một định dạng
    Audacity có thể mở, như WAV hay AIFF.

en: "%s" successfully created.
vi: Đã tạo xong "%s".

en: %d Channels
vi: %d kênh

en: %d rows, %d columns
vi: %d hàng, %d cột

en: %s changed
vi: Đã thay đổi %s

en: %s does not exist and could not be opened.
    
    It has been removed from the history list.
vi: Không thể mở %s do nó không tồn tại.
    
    Nó đã bị loại khỏi bản ghi các dự án gần đây.

en: %s is already open in another window.
vi: Bạn đã mở %s trên một cửa sổ khác.

en: &About Audacity CleanSpeech...
vi: Thông tin về &Audacity CleanSpeech...

en: &About Audacity...
vi: &Thông tin về Audacity...

en: &Add
vi: &Thêm

en: &All	Ctrl+A
vi: &Tất	Ctrl+A

en: &Analyze
vi: &Phân tích

en: &Ask user
vi: Hỏ&i người dùng

en: &Audio Device Info...
vi: &Thông tin phần cứng

en: &Audio Track	Ctrl+Shift+N
vi: &Dải âm	Ctrl+Shift+N

en: &Audio...	Ctrl+Shift+I
vi: Âm t&hanh...	Ctrl+Shift+I

en: &Beep on completion of longer activities
vi: &Bíp khi hoàn thành các tác vụ kéo dài

en: &Cancel
vi: &Huỷ bỏ

en: &Chains
vi: &Quy trình

en: &Clear
vi: &Xoá

en: &Close	Ctrl+W
vi: &Đóng	Ctrl+W

en: &Collapse All Tracks	Ctrl+Shift+C
vi: &Gộp các dải âm lại	Ctrl+Shift+C

en: &Command
vi: &Lệnh

en: &Control Toolbar
vi: Điều &khiển

en: &Copy	Ctrl+C
vi: &Chép	Ctrl+C

en: &Cut	Alt+X
vi: &Cắt	Alt+X

en: &Debug
vi: &Sửa lỗi

en: &Defaults
vi: Mặc đị&nh

en: &Delete	Alt+K
vi: &Xoá	Alt+K

en: &Delete	Ctrl+K
vi: &Xoá	Ctrl+K

en: &Device Toolbar
vi: &Thiết bị

en: &Discard
vi: &Loại bỏ

en: &Do not copy any audio
vi: Không chép &dữ liệu phụ thuộc vào

en: &Don't apply effects in batch mode
vi: Không áp &dụng hiệu ứng trong chế độ lệnh gộp

en: &Download
vi: &Tải về

en: &Edit
vi: Chỉnh &Sửa

en: &Edit Labels
vi: &Sửa nhãn

en: &Edit Parameters
vi: &Sửa tham số

en: &Edit Toolbar
vi: Chỉnh &sửa

en: &Export...
vi: &Xuất...

en: &File
vi: &Tập tin

en: &Find Notes
vi: &Tìm nốt nhạc

en: &Fit in Window	Ctrl+F
vi: &Vừa cửa sổ	Ctrl+F

en: &Generate
vi: Tạo â&m

en: &Grayscale
vi: &Thang xám

en: &Hardware Playthrough: Play new track while recording it
vi: P&hát qua phần cứng: Vừa phát vừa thu dải mới

en: &Help
vi: Trợ &giúp

en: &History...
vi: Đã &làm...

en: &Import
vi: &Nhập

en: &Import...
vi: &Nhập...

en: &Index...
vi: Chỉ &mục...

en: &Insert
vi: Chè&n

en: &Join	Alt+J
vi: &Ghép nối	Alt+J

en: &Join	Ctrl+J
vi: &Ghép nối	Ctrl+j

en: &Label Track
vi: &Nhãn cho dải âm

en: &Labels...
vi: &Nhãn...

en: &Left at Playback Position	[
vi: Bên &trái vị trí phát lại	[

en: &Load...
vi: &Nạp...

en: &Lock
vi: &Khoá

en: &Make a copy of uncompressed audio files before editing (safer)
vi: Sao chép âm thanh không nén vào dự án khi xử lý (an toàn hơn)

en: &Meter Toolbar
vi: Đ&o đạc

en: &Mix and Render
vi: &Trộn và Diễn tả

en: &Mute All Tracks	Ctrl+U
vi: &Tắt tiếng mọi dải âm	Ctrl+U

en: &New	Ctrl+N
vi: &Mới	Ctrl+N

en: &None	Ctrl+Shift+A
vi: &Không gì hết	Ctrl+Shift+A

en: &Normalize all tracks in project
vi: &Chuẩn hoá mọi dải âm trong dự án

en: &Open...	Ctrl+O
vi: &Mở...	Ctrl+O

en: &Options...
vi: &Tuỳ chọn...

en: &Parameters
vi: &Tham số

en: &Paste	Ctrl+V
vi: &Dán	Ctrl+V

en: &Play other tracks while recording new one
vi: &Phát các dải khác khi đang thu dải mới

en: &Preferences...	Ctrl+,
vi: &Tuỳ thích...	Ctrl+,

en: &Print...
vi: &In ấn...

en: &Quantize Notes
vi: &Lượng tử hoá nốt

en: &Raw Data...
vi: &Dữ liệu thô...

en: &Read uncompressed audio files directly from the original (faster)
vi: Đọc âm thanh không nén t&rực tiếp từ tập tin gốc (nhanh hơn)

en: &Redo
vi: &Làm lại

en: &Redo %s
vi: &Làm lại %s

en: &Remove
vi: &Xoá bỏ

en: &Resample...
vi: &Lấy mẫu lại...

en: &Reset Toolbars
vi: Thiết &lập lại

en: &Right at Playback Position	]
vi: Bên &phải vị trí phát lại	]

en: &Run Benchmark...
vi: &Kiểm thử...

en: &Save Project	Ctrl+S
vi: &Lưu Dự án	Ctrl+S

en: &Save...
vi: &Lưu...

en: &Screenshot Tools...
vi: &Công cụ chụp ảnh màn hình...

en: &Select all audio in project, if none selected
vi: Chọn tất cả âm thanh trong dự án nếu không chọn &gì

en: &Select chain
vi: &Chọn quy trình

en: &Selection Toolbar
vi: &Vùng chọn

en: &Show Clipping
vi: Hiện &ghim tín hiệu

en: &Show Welcome Message...
vi: &Xin chào...

en: &Software Playthrough: Play new track while recording it
vi: Phá&t qua phần mềm: Vừa phát vừa thu dải mới

en: &Split Cut	Shift+Alt+X
vi: Chi&a và cắt	Shift+Alt+X

en: &Stereo Track
vi: Dải &stereo

en: &Stereo to Mono
vi: Stereo sang &Mono

en: &Time Track
vi: Dải &thời gian

en: &Tracks
vi: &Dải âm

en: &UnMute All Tracks	Ctrl+Shift+U
vi: &Bật tiếng mọi dải âm	Ctrl+Shift+X

en: &Undo	Ctrl+Z
vi: &Hoãn lại	Ctrl+Z

en: &Undo %s
vi: &Huỷ %s

en: &Undo Levels Available
vi: &Hoãn các mức cho phép

en: &Unlock
vi: &Mở khoá

en: &Update display while playing
vi: Cập nhật giao diện &khi đang phát

en: &Upload File...
vi: &Tải tập tin lên...

en: &Use custom mix (for example to export a 5.1 multichannel file)
vi: Tự chọn chế độ trộn (vd để x&uất ra tập tin hỗ trợ âm thanh 5.1)

en: &View
vi: &Xem

en: &Welcome to Audacity!
vi: &Xin chào!

en: &Zoom to Selection	Ctrl+E
vi: Vừ&a vùng chọn	Ctrl+E

en: (Best Quality)
vi: (Chất lượng tốt nhất)

en: (Not all combinations of headers and encodings are possible.)
vi: (Không phải mọi phần đầu đều có thể mã hoá.)

en: (Recovered)
vi: (Đã phục hồi)

en: (Smaller files)
vi: (Kích thước nhỏ hơn)

en: (external program)
vi: (chương trình bên ngoài)

en: , maximum amplitude = %.1f dB
vi: , biên độ lớn nhất = %.1f dB

en: - END -
vi: - HẾT -

en: -120 dB (approximate limit of human hearing)
vi: -120 dB (xấp xỉ giới hạn nghe của con người)

en: -145 dB (PCM range of 24 bit samples)
vi: -145 dB (PCM dùng 24 bit lấy mẫu)

en: -36 dB (shallow range for high-amplitude editing)
vi: -36 dB (bị giới hạn khi chỉnh sửa âm có biên độ lớn)

en: -48 dB (PCM range of 8 bit samples)
vi: -48 dB (PCM dùng 8 bit lấy mẫu)

en: -60 dB (PCM range of 10 bit samples)
vi: -60 dB (PCM dùng 10 bit lấy mẫu)

en: -96 dB (PCM range of 16 bit samples)
vi: -96 dB (PCM dùng 16 bit lấy mẫu)

en: 0 (fastest)
vi: 0 (nhanh nhất)

en: 0100 days 024 h 060 m 060 s
vi: 0100 ngày 024 h 060 m 060 s

en: 0100 h 060 m 060 s+.# samples
vi: 0100 h 060 m 060 s+.# mẫu

en: 0100 h 060 m 060 s+.030 frames| .999000999
vi: 0100 h 060 m 060 s+.030 frame| .999000999

en: 0100 h 060 m 060 s+.24 frames
vi: 0100 h 060 m 060 s+.24 frame

en: 0100 h 060 m 060 s+.25 frames
vi: 0100 h 060 m 060 s+.25 frame

en: 0100 h 060 m 060 s+.30 frames|N
vi: 0100 h 060 m 060 s+.30 frame|N

en: 0100 h 060 m 060 s+.75 frames
vi: 0100 h 060 m 060 s+.75 frame

en: 01000,01000 frames|24
vi: 01000,01000 frame|24

en: 01000,01000 frames|25
vi: 01000,01000 frame|25

en: 01000,01000 frames|29.97002997
vi: 01000,01000 frame|29.97002997

en: 01000,01000 frames|75
vi: 01000,01000 frame|75

en: 01000,01000 seconds
vi: 01000,01000 giây

en: 01000,01000,01000 samples|#
vi: 01000,01000,01000 mẫu|#

en: 1 Channel (Mono)
vi: Đơn thể (Mono)

en: 1.0 or earlier
vi: 1.0 trở xuống

en: 2 Channels (Stereo)
vi: Lập thể (Stereo)

en: 256 - default
vi: 256 - mặc định

en: 32768 - most narrowband
vi: 32768 - hầu hết băng hẹp

en: 4096 - most narrowband
vi: 4096 - hầu hết băng hẹp

en: 8 (best)
vi: 8 (tốt nhất)

en: 8 - most wideband
vi: 8 - hầu hết băng rộng

en: </p><center><h3>Getting Started</h3></center><br>
vi: </p><center><h3>Bắt đầu</h3></center><br>

en: <p><b>Opening audio files:</b> Either drag the files into the current project window, or click <i>File &gt; Import &gt; Audio</i>. Files can be opened into a new project window with <i>File &gt; Open</i>. The main formats Audacity plays are <b>AIFF, AU, FLAC, M4A</b> (only on a Mac), <b>MP2/MP3, OGG Vorbis</b> and <b>WAV</b>. Click [[wma-proprietary|here]] if your file is in some other format. <b>To import a CD:</b> extract it to WAV or AIFF using iTunes, Windows Media Player 11 or similar. See our online guide: [[wiki:How_to_import_CDs|importing CDs]].</p><p> <p><b>Playing audio:</b> Press the green Play button to start playback. Press the blue Pause button once to pause playback, and again to resume. To stop, press the yellow Stop button. Spacebar can be used to either play or stop. After stopping, playback resumes from its last starting point. To change the starting point, click in the track at your desired starting point. The <b>|&lt;&lt;</b> and <b>&gt;&gt;|</b> buttons can be used to skip to the start or end of the track respectively. </p><br><br>
vi: <p><b>Mở tập tin:</b>Bạn có thể kéo thả các tập tin có sẵn vào Audacity, hoặc dùng trình đơn <i>Tập tin &gt; Nhập &gt; Âm thanh</i>. Bạn cũng có thể chọn <i> Tập tin &gt; Mở </i> để mở một cửa sổ Audacity mới chứa một tập tin khác với dự án đang mở. Các định dạng chính mà Audacity hỗ trợ:<b>AIFF, AU, FLAC, M4A</b> (trên Mac), <b>MP2/MP3, OGG Vorbis, WAV</b>. Nếu tập tin của bạn ở những định dạng khác, hãy xem [[wma-proprietary|trang này]]. <b>Để trích CD:</b> để biết cách trích CD ra dạng WAV hoặc AIFF bằng iTunes, Windows Media Player... xin bạn xem  [[wiki:How to import CDs|Nhập dữ liệu từ CD]]</p><p><p><b>Phát dự án:</b> bấm nút Phát màu xanh lá cây. Để dừng lại, bạn bấm nút Dừng màu đỏ. Một cách khác là nhấn phím cách để phát/dừng dự án. Khi bạn nhấn Dừng rồi nhấn Phát, Audacity sẽ phát từ đầu. Để thay đổi vị trí bắt đầu, dùng các nút <b>|&lt;&lt;</b> và <b>&gt;&gt;|</b> để chuyển đến đầu và cuối, hoặc bấm vào điểm bất kỳ trên dải âm thanh để bắt đầu lại từ điểm đó.</p><br><br>

en: <p><b>To record:</b> Set the recording device and input source, adjust the input level, then press the red Record button.</b></p><p> 1) [[inputdevice|Set Recording Device]] either in the <i>Audio I/O tab of Preferences</i> or in <i>Device Toolbar</i>. Audio I/O Preferences lets you choose stereo recording if required.<br> 2) [[inputsource|Set input source]] for that device (for example, microphone or line-in) in the dropdown selector of the <i>Mixer Toolbar</i>, or (on some systems) at Recording Device in the <i>Audio I/O tab of Preferences</i> or in <i>Device Toolbar</i>.<br> 3) [[inputlevel|Adjust input level]] using the right-hand slider on the <i>Mixer Toolbar</i>. Correct adjustment of level before recording is essential to avoid noise or distortion. </p><p> More help at: "Recording" <a href="http://audacity.sourceforge.net/help/faq">FAQs</a>, our Tutorial <a href="http://www.audacityteam.org/manual/index.php?title=Tutorial_-_Your_First_Recording"> Your First Recording</a> in the <a href="http://www.audacityteam.org/manual/index.php?title=Main_Page">Manual</a>, and our Wiki [[wiki:Recording_Tips|Recording Tips]] and [[wiki:Troubleshooting_Recordings|Troubleshooting Recordings]] pages. </p><br><br>
vi: <p><b>Để ghi âm:</b> Chọn thiết bị ghi âm và nguồn tín hiệu, điều chỉnh mức tín hiệu đầu vào, rồi nhấn nút Thu màu đỏ.</b></p><p> 1) [[inputdevice|Chọn thiết bị thu âm]] trong phần <i>Âm thanh Vào/Ra của hộp thoại Tuỳ thích</i> hoặc trên <i>Thanh công cụ Thiết bị</i>. Tuỳ chỉnh âm thanh Vào/Ra cho phép bạn chọn thu tín hiệu mono hoặc stereo.<br> 2) [[inputsource|Chọn nguồn tín hiệu]] trên thiết bị (ví dụ, microphone hoặc line-in) trong danh sách thả xuống trên thanh công cụ <i>Trộn tiếng</i>, hoặc (đối với một số máy) ở phần Thiết bị thu âm nằm trong phần <i>Âm thanh Vào/Ra của hộp thoại Tuỳ thích</i> hay trên thanh công cụ <i>Thiết bị</i>.<br> 3) [[inputlevel|Điều chỉnh mức tín hiệu vào]] bằng cách di con chạy trên thanh <i>Trộn tiếng</i>. Mức tín hiệu hợp lý sẽ loại bỏ nhiễu và méo tiếng. </p><p> Xem thêm trong: "Thu âm" <a href="http://audacity.sourceforge.net/help/faq">FAQ</a>, và thực hành <a href="http://www.audacityteam.org/manual/index.php?title=Tutorial_-_Your_First_Recording"> Thu âm lần đầu</a> ở <a href="http://www.audacityteam.org/manual/index.php?title=Main_Page">Hướng dẫn</a>, và xem trang Wiki [[wiki:Recording_Tips|Mẹo thu âm]] và [[wiki:Troubleshooting_Recordings|Sửa lỗi thu âm]]. </p><br><br>

en: <p>Audacity <b>cannot</b> [[play|play]] or [[export|export]] files in <b>WMA, RealAudio, Shorten (SHN)</b> or most other proprietary formats, due to licensing and patent restrictions.  On a Mac computer, unprotected <b>AAC</b> formats such as <b>M4A</b> can be imported. Some open formats are not yet supported, including <b>Ogg Speex</b> and <b>Musepack</b>. Files protected by any kind of Digital Rights Management (DRM), including most purchased online such as from iTunes or Napster, <b>cannot</b> be imported.</p><p> If you can't import your file into Audacity, then if it is not DRM-protected, use iTunes or <a href="http://www.erightsoft.com/SUPER.html#Dnload">SUPER</a> to convert it to WAV or AIFF. If it is protected, burn it to an audio CD in the program licensed to play it, then extract the CD track to WAV or AIFF using ITunes or (on Windows) <a href="http://cdexos.sourceforge.net/?q=download">CDex</a> or Windows Media Player 11. You could also <a href="http://audacity.sourceforge.net/help/faq?s=recording&amp;i=streaming">record</a> the CD to your computer. <i>To export to an unsupported format, export to WAV or AIFF and convert it to the desired format in iTunes or <a href="http://www.erightsoft.com/SUPER.html#Dnload">SUPER</a>. </i></p><p>
vi: <p>Audacity <b>không thể</b> [[play|phát lại]] hay [[export|xuất]] các tập tin dạng <b>WMA, RealAudio, Shorten (SHN)</b> hay các định dạng thương mại khác, vì lý do bản quyền.  Trên máy Mac, Audacity nhập được các định dạng <b>AAC</b> không được bảo vệ như <b>M4A</b>. Một số định dạng mở hiện nay vẫn chưa được Audacity hỗ trợ, ví dụ như <b>Ogg Speex</b> và <b>Musepack</b>. Các tập tin được bảo vệ bằng Digital Rights Management (DRM), thường được mua trên các trang iTunes hay Napster, <b>sẽ không cho phép</b> nhập vào Audacity.</p><p> Muốn nhập chúng vào chương trình, bạn phải dùng iTunes hoặc <a href="http://www.erightsoft.com/SUPER.html#Dnload">SUPER</a> để chuyển đổi nó về định dạng WAV hoặc AIFF. Đối với các tập tin được bảo vệ, hãy ghi nó ra đĩa CD trong chương trình được phép phát chúng, rồi trích CD thành dạng WAV hay AIFF bằng ITunes hoặc (trên Windows) <a href="http://cdexos.sourceforge.net/?q=download">CDex</a> hoặc Windows Media Player 11. Xin xem <a href="http://audacity.sourceforge.net/help/faq?s=recording&amp;i=streaming">thu âm</a> đĩa CD vào máy.<i>Để xuất 1 định dạng chưa hỗ trợ, hãy xuất ra WAV hoặc AIFF rồi chuyển đổi nó về định dạng mình muốn bằng iTunes hoặc <a href="http://www.erightsoft.com/SUPER.html#Dnload">SUPER</a>. </i></p><p>

en: <p>Select the input source (such as microphone or line-in) for your [[inputdevice|recording device]]:<br> - <b>On Windows (except Vista)</b> and <b>Linux</b>, in the dropdown selector on the right of the <i>Mixer Toolbar</i>.<br> - <b>On Windows Vista</b> and <b>Mac</b>, at Recording Device on the <i>Audio I/O tab of Preferences</i>, or in <i>Device Toolbar</i>. The source will be shown as part of the parent device (for example, <i>High Def Audio Card: Microphone</i>). If necessary, Mac users can choose the input source at Apple Audio MIDI Setup. <br><i><b>Note:</b> many USB or Firewire recording devices don't have a choice of inputs, so this step is not necessary. If in doubt, see the documentation for your device. </i></p><p> <b>Tip:</b> To <a href="http://audacity.sourceforge.net/help/faq?s=recording&i=streaming">record audio playing on the computer</a>, Windows and Linux users can choose the "Stereo Mix", "Wave Out", "Sum" or comparable input source. </p><p> Back to [[record|Recording Audio]] <br></p>
vi: <p>Chọn nguồn tín hiệu vào (ví dụ, microphone hay line-in) kết nối với [[inputdevice|thiết bị ghi âm]]:<br> - <b>Trên Windows (trừ Vista)</b> và <b>Linux</b>, thiết lập trong danh sách thả xuống nằm bên phải thanh công cụ <i>Mixer</i>.<br> - <b>Trên Windows Vista</b> và <b>Mac</b>, tại ô Thiết bị thu âm của phần <i>Âm thanh Vào/Ra trong hộp Tuỳ thích</i>, hoặc trong thanh <i>Thiết bị</i>. Nguồn này sẽ được hiển thị dưới dạng 1 phần của thiết bị cấp trên (ví dụ, <i>High Def Audio Card: Microphone</i>). Nếu cần, người dùng Mac có thể chọn nguồn vào trong Apple Audio MIDI Setup. <br><i><b>Lưu ý:</b> nhiều thiết bị thu âm USB và Firewire không có thiết lập đầu vào, nên bước này là không cần thiết. Xin xem thêm tài liệu trực tuyến về thiết bị mình có. </i></p><p> <b>Mẹo:</b> Để <a href="http://audacity.sourceforge.net/help/faq?s=recording&i=streaming">ghi lại âm thanh đang được phát trên máy</a>, trên Windows và Linux, hãy chọn các nguồn âm là "Stereo Mix", "Wave Out", "Sum". </p><p> Trở về [[record|Ghi âm]] <br></p>

en: <p>The input device is the actual physical sound device you are recording from. This is chosen at "Recording Device" in the <i>Audio I/O tab of Preferences</i>, On Windows and Linux, Preferences are at the bottom of the <i>Edit</i> Menu. On a Mac, they in the <i>Audacity</i> Menu. You can also conveniently select Recording Device in the <i>Device Toolbar</i>, which can be enabled at <i>View &gt; Toolbars...</i>. </p><p> By default, Audacity uses the device currently being used by the system, (usually your inbuilt sound device), so it is often not necessary to change the input device. On Windows, this current system device can be selected as "Microsoft Sound Mapper". If you are recording from an external USB or Firewire device such as a USB turntable, select it explicitly by name as recording device after conecting it. </p><p> Back to [[record|Recording Audio]] <br></p>
vi: <p>Thiết bị nhập là thiết bị âm thanh trên máy cho phép bạn thu tín hiệu từ microphone, dàn Hifi... Chọn thiết bị cần dùng trong hộp "Thiết bị thu âm" ở phần <i>Âm thanh Vào/Ra của hộp thoại Tuỳ thích</i>, Trên Windows và Linux, Tuỳ chỉnh nằm cuối trình đơn <i>Chỉnh sửa</i>. Trên Mac, nó nằm trong trình đơn <i>Audacity</i>. Bạn cũng có thể chỉnh thiết bị thu âm từ thanh công cụ <i>Thiết bị</i>, sau khi bật nó lên bằng cách chọn <i>Xem &gt; Thanh công cụ...</i>. </p><p> Theo mặc định, Audacity sử dụng thiết bị được hệ thống quy định, (thường là thiết bị tích hợp sẵn), nên thường là không cần chỉnh lại thiết lập này. Trên Windows, ta thường dùng thiết bị "Microsoft Sound Mapper". Nếu bạn muốn dùng thiết bị ghi âm cắm cổng USB hay thiết bị Firewire như bàn trộn USB, hãy chọn nó làm thiết bị thu âm sau khi nối nó vào máy. </p><p> Quay về [[record|Ghi âm]] <br></p>

en: <p>The input level must be set correctly. If the level is too low, there will be background noise. If the level is too high, there will be distortion in the loud parts. </p><p>To set the level, either see this [[wiki:Recording_levels|illustrated online guide]] or follow these steps: <ol><li>Turn on <b>monitoring</b>. Double-click the right-hand of the two <i>VU Meters</i> (or right-click over it) and click "Start Monitoring". If the meters are not visible, click <i>View &gt; Toolbars</i> and check "Meter Toolbar". </li><li>Adjust the input slider on the <i>Mixer Toolbar</i> (by the microphone symbol), so that the red bars in the meter come close to <b>but do not touch</b> the right edge of the scale. If you can't hear the monitored audio, go to the <i>Audio I/O tab of Preferences</i> and check "Software Playthrough". </li></ol></p><p> Back to [[record|Recording Audio]] <br></p>
vi: <p>Mức tín hiệu vào cần được đặt đúng, sao cho không quá thấp cũng như không quá lớn. Mức tín hiệu thấp sẽ gây nhiễu lớn, còn quá lớn sẽ gây méo âm, do một số phần âm thanh quá lớn sẽ bị cào bằng. </p><p>Để đặt mức tín hiệu vào, hãy xem [[wiki:Recording_levels|Hướng dẫn bằng hình ảnh]] hoặc làm theo các bước sau: <ol><li>Bật chế độ <b>Đo đầu vào</b>. Bấm đúp vào bên phải 2 thanh <i>Đo âm lượng</i> (hoặc bấm chuột phải lên chúng) rồi chọn "Bắt đầu đo". Nếu không thấy các thanh đo, hãy chọn <i>Xem &gt; Thanh công cụ</i> và đánh dấu "Bộ đo". </li><li>Điều chỉnh con trượt trên thanh <i>Trộn</i> (bằng biểu tượng microphone), sao cho các thanh màu đỏ trong bộ đo nhảy đến gần <b>nhưng không chạm</b> tới mép phải của thang đo. Nếu bạn không nghe thấy âm được đo, mở phần <i>Âm thanh Vào/Ra trong hộp Tuỳ thích</i> và chọn ô "Phát qua phần mềm". </li></ol></p><p> Trở về [[record|Ghi âm]] <br></p>

en: <p>The main commands for editing audio are under the <i>Edit</i> menu (such as cut, copy and paste) and the <i>Effect</i> menu (you can do things like boost the bass, change pitch or tempo, or remove noise). </p><p> Audacity applies edits to selected areas of the audio track. To select a particular area, click in the track and drag the shaded area with the mouse. If no audio is selected, Audacity selects all the audio in the project window.</p><p> When playing or recording, the Edit and Effect menus will appear greyed out, because a moving track can't be edited. Commands can sometimes be unavailable for other reasons too. For example, you can't run effects until you have audio on the screen, and you can't paste audio until you've cut or copied it to Audacity's clipboard. </p><br><br>
vi: <p>Các chức năng để chỉnh sửa lại các tập tin âm thanh, nằm trong các trình đơn <i>Hiệu chỉnh</i> (vd cắt, chép hoặc dán) và <i>Hiệu ứng</i> (bạn có thể tăng giảm âm trầm, nhịp điệu hoặc xoá nhiễu).</p><p>Audacity cho phép bạn chỉnh sửa một bộ phận của dải âm thanh. Bạn có thể chọn phần mình cần chỉnh sửa bằng cách di chuột trên hình dạng sóng. Nếu bạn không chọn gì, Audacity sẽ coi là bạn chọn tất cả, và áp dụng các thao tác lên toàn bộ dải âm thanh.</p><p>Nếu bạn đang phát hoặc thu âm, hai trình đơn trên sẽ không hoạt động. Trong một số hoàn cảnh, một số trình đơn hoặc nút bị vô hiệu hoá (chuyển sang màu ghi). Bạn cũng không thể áp dụng các hiệu ứng khi chưa có âm thanh nào được nhập vào trong Audacity.</p><br><br>

en: <p>To burn your work to an audio CD for standalone CD players, first [[export|export]] it as WAV or AIFF. The exported file should be stereo, 44100 Hz (set in the "Project Rate" button bottom left) and 16 bit (set in the "Options" button in the file export dialog). These are Audacity's default settings, so normally you will not need to change these before exporting. <p>Burn the exported file to an "audio CD" - not a "data CD" or "MP3 CD" - with a CD burning program like iTunes or Windows Media Player. For more help, see [[wiki:How_to_burn_CDs|How to burn CDs]] online. </p><p>
vi: <p>Để ghi đĩa dự án ra đĩa CD, trước hết, bạn hãy [[export|xuất]] dự án ra định dạng WAV hoặc AIFF. Tập tin xuất ra nên để ở chế độ stereo tần số 44100 Hz (thiết lập ghi trên nút "Tần số của dự án" nằm ở góc dưới bên trái) và mã hoá 16 bit (nhấn nút "Tuỳ chọn" trong hộp thoại xuất tập tin). Đây là các thiết lập mặc định của Audacity, nên thường thì bạn không cần chỉnh lại chúng khi xuất tập tin. <p>Ghi tập tin xuất ra vào một đĩa "audio CD" - không ghi vào đĩa "data CD" hoặc "MP3 CD" - bằng chương trình ghi đĩa như iTunes hay Windows Media Player. Xin xem thêm trang wiki [[wiki:How_to_burn_CDs|Cách ghi đĩa CDs]]. </p><p>

en: <p>To return later to your unfinished work in Audacity with all tracks and edits as you left them, save an Audacity project. To play your current work in other media programs or send it to others, [[export|export]] an audio file such as WAV or MP3. </p><p> <i>File &gt; Save Project</i> saves an <b>.aup</b> project file and  a <b>_data</b> folder containing the actual audio. To re-open a saved project, click <i>File &gt; Open</i> and open the .aup file. If you save and exit more than once, an .aup.bak backup file is created, but the .aup file should always be opened if present. When your final exported file is exactly as you want, delete the project files and _data folder to save disc space. </p><p><i>File &gt; Save Project As...</i> is for saving an empty project. It also lets you save an existing Project to a <b> new</b> name. This is the only safe way to rename a project. The .aup file and _data folder should not be moved or renamed manually. </p><p>
vi: <p>Để mở lại phần công việc chưa hoàn thành trên Audacity, bạn hãy lưu lại dự án của mình trước khi đóng chương trình. Để phát âm thanh hiện có trong 1 chương trình chơi nhạc nào khác, hoặc gửi cho người khác nghe, hãy [[export|xuất]] dự án ra tập tin âm thanh dạng WAV hay MP3. </p><p> <i>Tập tin &gt; Lưu dự án</i> ghi ra đĩa 1 tâp tin <b>.aup</b> và 1 thư mục <b>_data</b> chứa nội dung âm thanh. Để mở lại 1 dự án đã lưu, chọn <i>Tập tin &gt; Mở</i> và mở tập tin .aup đã lưu. Nếu bạn lưu rồi thoát khỏi chương trình nhiều lần, một tập tin sao lưu .aup.bak sẽ được tạo, sử dụng trong trường hợp bị mất tập tin .aup gốc. Khi đã vừa ý, bạn hãy xuất dự án ra dạng khác, rồi xoá tập tin .aup cùng thư mục _data để tiết kiệm đĩa cứng. </p><p><i>Tập tin &gt; Lưu như dự án mới...</i> được dùng lưu lại trạng thái dự án ra 1 tập tin khác. Đây là cách an toàn để đổi tên 1 dự án. Không nên tự đổi tên hoặc xoá tập tin .aup và thư mục _data một cách tuỳ tiện.  </p><p>

en: A file named "%s" already exists.  Replace?
vi: Đã tồn tại tập tin "%s". Có thay thế không?

en: A&lways mix all tracks down to Stereo or Mono channel(s).
vi: &Luôn trộn tất cả các dải thành kênh Stereo hoặc Mono.

en: Action
vi: Hành động

en: Actual Rate: %d
vi: Tốc độ thật: %d

en: Add &Label At Selection	Ctrl+B
vi: Thêm &Nhãn cho vùng chọn	Ctrl+B

en: Add Label
vi: Thêm nhãn

en: Add Label At &Playback Position	Ctrl+M
vi: Thêm nhãn từ vị trí &phát lại	Ctrl+M

en: Add label at selection
vi: Thêm nhãn ở vùng chọn

en: Added label
vi: Đã thêm nhãn

en: Adjust Sensitivity
vi: Điều chỉnh độ nhạy

en: Adjust left selection to next offset
vi: Điều chỉnh vùng chọn trái đến offset tới

en: Adjust left selection to next onset
vi: Điều chỉnh vùng chọn trái đên onset tới

en: Adjust right selection to previous offset
vi: Điều chỉnh vùng chọn phải đến offset trước

en: Adjust right selection to previous onset
vi: Điều chỉnh vùng chọn phải đến onset trước

en: Adjusted Pan
vi: Đã điều chỉnh cân bằng trái/phải

en: Adjusted envelope.
vi: Đã sửa lại đường bao biên độ.

en: Adjusted gain
vi: Đã điều chỉnh độ khuếch đại

en: Advanced Mixing Options
vi: Tuỳ chọn nâng cao cho bộ Trộn

en: Album Title
vi: Tên Album

en: Align
vi: Xếp

en: Align End with Cu&rsor
vi: Xếp đuôi về &vị trí con trỏ

en: Align End with Selection En&d
vi: Xếp đuôi về &cuối vùng chọn

en: Align End with Selection Star&t
vi: Xếp đuôi về đầ&u vùng chọn

en: Align Tracks To&gether
vi: Xếp các dải âm &cùng nhau

en: Align with &Cursor
vi: Xếp về vị trí &con trỏ

en: Align with &Zero
vi: Xếp về thời điểm &không

en: Align with Selection &End
vi: Xếp &sau vùng chọn

en: Align with Selection &Start
vi: Xếp về đầ&u vùng chọn

en: Aligned
vi: Đã xếp

en: Aligned cursor
vi: Xếp tại vị trí con trỏ

en: Aligned end with cursor
vi: Xếp đuôi tại vị trí con trỏ

en: Aligned end with selection end
vi: Xếp đuôi tại cuối vùng chọn

en: Aligned end with selection start
vi: Xếp đuôi tại đầu vùng chọn

en: Aligned with selection end
vi: Xếp tại cuối vùng chọn

en: Aligned with selection start
vi: Xếp tại đầu vùng chọn

en: Aligned with zero
vi: Xếp tại thời điểm không

en: All files (*)|*
vi: Tất cả (*)|*

en: All files (*.*)|*.*|WAV files (*.wav)|*.wav|AIFF files (*.aif)|*.aif|AU files (*.au)|*.au|MP3 files (*.mp3)|*.mp3|Ogg Vorbis files (*.ogg)|*.ogg|FLAC files (*.flac)|*.flac
vi: Mọi tập tin (*.*)|*.*|tập tin WAV (*.wav)|*.wav|tập tin AIFF  (*.aif)|*.aif|tập tin AU (*.au)|*.au|tập tin MP3 (*.mp3)|*.mp3|tập tin Ogg Vorbis (*.ogg)|*.ogg|tập tin FLAC (*.flac)|*.flac

en: All files|*.*|All supported files|
vi: Mọi tập tin|*.*|Mọi tập tin được hỗ trơ|

en: All required files in:
      %s
    were already present.
vi: Tất cả các tập tin cần thiết:
      %s
    đều đang hiện hữu.

en: All tracks must have the same sample rate
vi: Tất cả các dải âm phải có cùng tốc độ lấy mẫu

en: Allow clipping
vi: Cho phép ghim đỉnh

en: Alt-Left-Click
vi: Alt+Chuột trái

en: Always &copy all audio into project (safest)
vi: Luôn &chép tất cả âm thanh vào dự án (an toàn nhất)

en: Always copy all audio (safest)
vi: Luôn chép tất cả các tập tin âm thanh (an toàn nhất)

en: Amount to import:
vi: Số lượng cần nhập:

en: Amplification (dB):
vi: Độ khuếch đại (dB):

en: Amplify
vi: Khuếch đại

en: Amplify...
vi: Khuếch đại...

en: Amplifying
vi: Đang khuếch đại

en: Amplitude (0-1)
vi: Biên độ (0-1)

en: Any
vi: Bất kỳ

en: Appl&y Chain...
vi: Áp dụng &quy trình...

en: Applied effect: %s
vi: Đã áp dụng hiệu ứng: %s

en: Applied effect: %s %.1f dB
vi: Đã áp dụng hiệu ứng: %s %.1f dB

en: Applied effect: %s %.1f%%
vi: Đã áp dụng hiệu ứng: %s %.1f%%

en: Applied effect: %s %.2f semitones
vi: Đã áp dụng hiệu ứng: %s %.2f nửa cung

en: Applied effect: %s %d stages, %.0f%% wet, frequency = %.1f Hz, start phase = %.0f deg, depth = %d, feedback = %.0f%%
vi: Đã áp dụng hiệu ứng: %s %d tầng, %.0f%% làm ướt tiếng, tần số = %.1f Hz, pha ban đầu = %.0f độ, độ sâu = %d, hồi tiếp = %.0f%%

en: Applied effect: %s delay = %f seconds, decay factor = %f
vi: Đã áp dụng hiệu ứng: %s trễ = %f giây, hệ số suy hao = %f

en: Applied effect: %s frequency = %.0f Hz, boost = %.0f dB
vi: Đã áp dụng hiệu ứng: %s tần số = %.0f Hz, độ khuếch đại = %.0f dB

en: Applied effect: %s frequency = %.1f Hz, start phase = %.0f deg, depth = %.0f%%, resonance = %.1f, frequency offset = %.0f%%
vi: Đã áp dụng hiệu ứng: %s tần số = %.1f Hz, pha ban đầu = %.0f độ, độ sâu = %.0f%%, cộng hưởng = %.1f, độ di tần = %.0f%%

en: Applied effect: %s remove dc offset = %s, normalize amplitude = %s
vi: Đã áp dụng hiệu ứng: %s xoá thành phần 1 chiều = %s, chuẩn hoá biên độ = %s

en: Applied effect: Generate %s wave %s, frequency = %.2f Hz, amplitude = %.2f, %.6lf seconds
vi: Đã áp dụng hiệu ứng: Tạo %s sóng %s, tần số = %.2f Hz, biên độ = %.2f, %.6lf giây

en: Applied effect: Generate DTMF tones, %.6lf seconds
vi: Đã áp dụng hiệu ứng: Tạo tone DTMF, %.6lf giây

en: Applied effect: Generate Noise, %.6lf seconds
vi: Đã áp dụng hiệu ứng: Tạo nhiễu, %.6lf giây

en: Applied effect: Generate Silence, %.6lf seconds
vi: Đã áp dụng hiệu ứng: Tạo khoảng lặng, %.6lf giây

en: Apply %s
vi: Áp dụng %s

en: Apply %s with parameter(s)
    
    %s
vi: Áp dụng %s với (các) tham số 
    
    %s

en: Apply Chain
vi: Áp dụng quy trình

en: Apply to &Files...
vi: Áp dụng cho &tập tin

en: Apply to Current &Project
vi: Áp dụng vào &dự án hiện hành

en: Applying '%s' to current project
vi: Áp dung '%s' cho dự án hiện hành

en: Applying Dynamic Range Compression...
vi: Đang áp dụng bộ nén dải động

en: Applying Leveller...
vi: Đang cân bằng âm lượng...

en: Applying Nyquist Effect...
vi: Đang áp dụng hiệu ứng Nyquist...

en: Applying Phaser
vi: Đang dịch pha

en: Applying Spike Cleaner...
vi: Đang xoá đỉnh nhọn...

en: Applying Stereo to Mono
vi: Chuyển Stereo thành Mono

en: Applying Wahwah
vi: Đang áp dụng Wahwah

en: Applying...
vi: Đang áp dụng...

en: Are you sure you don't want to recover any projects?
    They can't be recovered later.
vi: Có chắc là bạn không phục hồi dự án không?
     Sẽ không thể phục hồi lại nữa đâu.

en: Are you sure you want to delete %s?
vi: Bạn chắc mình muốn xoá %s chứ?

en: Are you sure you want to reset the genre list to defaults?
vi: Bạn có chắc là sẽ thiết lập lại danh sách thể loại về mặc định không?

en: Are you sure you want to save the file as "
vi: Bạn chắc chắn mình muốn lưu tập tin thành "

en: Artist Name
vi: Tên nghệ sĩ

en: Ask me
vi: Hỏi tôi trước

en: Attack/decay time (secs):
vi: Thời gian tác động/suy hao (giây):

en: Attempt to run Noise Removal without a noise profile.
vi: Cố gắng Xoá nhiễu mà không phân tích nhiễu.

en: Audacity %s Development Team
vi: Nhóm phát triển Audacity %s

en: Audacity %s Support Team
vi: Nhóm hỗ trợ Audacity %s

en: Audacity %s ToolBar
vi: Thanh công cụ %s của Audacity

en: Audacity First Run
vi: Chạy Audacity lần đầu tiên

en: Audacity Preferences
vi: Tuỳ thích của Audacity

en: Audacity Project Files
vi: Tập tin Dự án Audacity

en: Audacity Timer Record
vi: Bộ thu âm định thời của Audacity

en: Audacity could not find a place to store temporary files.
    Please enter an appropriate directory in the preferences dialog.
vi: Audacity không tìm được nơi nào để chứa các tập tin tạm thời.
    Xin hãy vào hộp thoại Tuỳ thích và chọn thư mục chứa các tập tin tạm thời.

en: Audacity could not find file:
      %s.
    Theme not loaded.
vi: Audacity không tìm thấy tập tin:
      %s.
    Chưa nạp sắc thái giao diện.

en: Audacity could not load file:
      %s.
    Bad png format perhaps?
vi: Audacity không thể nạp tập tin:
      %s.
    Có lẽ do lỗi định dạng png?

en: Audacity could not open file:
      %s
    for writing.
vi: Audacity không mở được tập tin:
      %s
    để ghi.

en: Audacity could not read its default theme.
    Please report the problem.
vi: Audacity không hiển thị được sắc thái giao diện mặc định.
    Xin hãy thông báo lại lỗi này.

en: Audacity could not save file:
      %s
vi: Không lưu được tập tin: 
      %s

en: Audacity could not write file:
      %s.
vi: Audacity không ghi được tập tin:
      %s/

en: Audacity could not write images to file:
      %s.
vi: Audacity không thể ghi ảnh minh hoạ vào tập tin:
      %s.

en: Audacity found an orphaned blockfile %s! 
    Please consider saving and reloading the project to perform a complete project check.
vi: Audacity tìm thấy một tập tin dư thừa %s!
    Hãy lưu và nap lai dự án để kiểm tra tổng thế.

en: Audacity is already running
vi: Audacity đang hoạt động từ trước...

en: Audacity is based on code from the following projects:
vi: Audacity dựa trên mã nguồn của những dự án sau:

en: Audacity is now going to exit. Please launch Audacity again to use the new temporary directory.
vi: Đang thoát Audacity. Thư mục tạm thời mới sẽ được dùng trong lần chạy kế tiếp.

en: Audacity needs the file %s to create MP3s.
vi: Audacity yêu cầu tập tin %s để tạo MP3

en: Audacity project (.AUP) files are not currently 
    associated with Audacity. 
    
    Associate them, so they open on double-click?
vi: Các tập tin đuôi của Audacity (.AUP) chưa được gắn kết với Audacity.
    
    Gắn kết chúng lại để mở tập tin .AUP bằng Audacity?

en: Audacity projects (*.aup)|*.aup
vi: Dự án Audacity (*.aup)|*.aup

en: Audacity projects|*.aup|
vi: Dự án Audacity|*.aup|

en: Audacity was not able to lock the temporary files directory.
    This folder may be in use by another copy of Audacity.
vi: Audacity không thể sử dụng thư mục tạm thời,
    có lẽ do bạn chạy 2 bản Audacity một lúc.

en: Audacity was unable to convert an Audacity 1.0 project to the new project format.
vi: Audacity đã không thể chuyển một dự án phiên bản 1.0 sang định dạng mới

en: Audio I/O
vi: Âm thanh Vào/Ra

en: Audio Position:
vi: Vị trí âm thanh:

en: Audio Track
vi: Dải âm

en: Audio cache
vi: Bộ đệm âm thanh

en: Audio file
vi: Tập tin âm thanh

en: Audio playback and recording
vi: Phát và ghi âm

en: Audio to buffer:
    (higher = more latency)
vi: Bộ đệm âm thanh:
    (lớn = nhiều trễ)

en: Author:
vi: Tác giả:

en: Auto Duck by Markus Meyer
vi: Hiệu ứng Auto Duck do Markus Meyer viết

en: Auto Duck needs a control track which must be placed below the selected track(s).
vi: Auto Duck yêu cầu có một dải điều khiển nằm dưới dải được chọn.

en: Auto Duck...
vi: Tự động điều biên...

en: Auto save
vi: Tự động lưu

en: Auto save a copy of the project in a separate folder
vi: Tự động lưu một bản sao của dự án trong một thư mục riêng

en: Auto save interval:
vi: Chu kỳ tự động lưu:

en: Automatic Crash Recovery
vi: Tự động khôi phục lỗi

en: Automatically &fit tracks vertically zoomed
vi: Tự động thu phóng chiều cao của dải cho phù hợp

en: Automatically make labels from words
vi: Tự động tạo nhãn từ các đoạn

en: Average
vi: Trung bình

en: Bass Boost
vi: Khuếch đại âm Trầm

en: BassBoost...
vi: Tăng âm Trầm...

en: Batch
vi: Lệnh Gộp

en: Behaviors
vi: Hành vi

en: Bit Rate Mode:
vi: Chế độ bit:

en: Bit Rate:
vi: Tốc độ bit:

en: Bit depth:
vi: Độ sâu bit:

en: Boost (dB):
vi: Độ khuếch đại (dB):

en: Boosting Bass Frequencies
vi: Đang tăng âm Trầm

en: Brown
vi: Nâu

en: Browse...
vi: Duyệt...

en: Build Information
vi: Thông tin biên dịch

en: Burn to CD
vi: Ghi ra đĩa CD

en: Button
vi: Nút

en: Buttons
vi: Nút

en: C&hain (Double-Click or press SPACE to edit)
vi: C&hùm (nhắp đúp chuột hoặc nhấn phím cách để hiệu đính)

en: C&hoose command
vi: &Chọn lệnh

en: Caching audio
vi: Đang đưa âm thanh vào bộ đệm

en: Caching audio into memory...
vi: Đang đưa dữ liệu âm thanh vào bộ nhớ đệm...

en: Calibrate
vi: Chia độ

en: Calibrate voicekey
vi: Chia giọng

en: Calibration Results
vi: Kết quả phân thang đo

en: Can't Redo
vi: Không thể làm lại

en: Can't Undo
vi: Không thể quay lui

en: Can't delete track with active audio
vi: Không thể xoá dải âm đang hoạt động

en: Can't export multiple files
vi: Không thể xuất ra nhiều tập tin

en: Can't open project file
vi: Không mở được tập tin dự án

en: Can't process replacing
vi: Không thực hiện thay thế được

en: Cancel Save
vi: Không lưu

en: Cannot export MP2 with this sample rate and bit rate
vi: Không xuất được MP2 với tốc độ lấy mẫu và tốc độ bit này

en: Cannot export audio in this format.
vi: Không xuất được dữ liệu ra định dạng này.

en: Cannot export audio to %s
vi: Không thể xuất âm thanh ra %s

en: Center
vi: Giữa

en: Chain
vi: Quy trình

en: Change Amplification Envelope
vi: Thay đổi đường bao biên độ

en: Change Length...
vi: Thay đổi độ dài...

en: Change ONE Sample only
vi: Thay đổi chỉ Một mẫu

en: Change Pitch
vi: Thay đổi độ cao của âm

en: Change Pitch without Changing Tempo
vi: Thay đổi độ cao mà không ảnh hưởng đến nhịp

en: Change Pitch...
vi: Thay đổi độ cao...

en: Change Sample
vi: Thay đổi mẫu

en: Change Several Samples
vi: Thay đổi một vài mẫu

en: Change Speed
vi: Thay đổi tốc độ

en: Change Speed, affecting both Tempo and Pitch
vi: Thay đổi tốc độ là thay đổi cả nhịp điệu và độ cao của âm

en: Change Speed...
vi: Thay đổi tốc độ...

en: Change Tempo
vi: Thay đổi nhịp điệu

en: Change Tempo without Changing Pitch
vi: Thay đổi nhịp điệu mà không đổi độ cao

en: Change Tempo...
vi: Thay đổi nhịp điệu...

en: Change gain on focused track	Shift+G
vi: Thay đổi độ khuếch đại	Shift+G

en: Change lower speed limit (%) to:
vi: Chuyển tốc độ giới hạn dưới (%) thành:

en: Change pan on focused track	Shift+P
vi: Thay đổi cân bằng trái/phải của dải	Shift+P

en: Change track name to:
vi: Đổi tên dải thành:

en: Change upper speed limit (%) to:
vi: Chuyển tốc độ giới hạn trên (%) thành:

en: Changed '%s' to %d Hz
vi: Đã chuyển '%s' thành %d Hz

en: Changed '%s' to %s
vi: Thay '%s' thành %s

en: Changes to temporary directory will not take effect until Audacity is restarted
vi: Việc chuyển đổi thư mục tạm thời sẽ có hiệu lực từ lần chạy sau của Audacity

en: Changing Length...
vi: Đang thay đổi độ dài...

en: Changing Pitch
vi: Đang thay đổi độ cao của âm

en: Changing Speed
vi: Đang thay đổi tốc độ

en: Changing Tempo
vi: Đang thay đổi nhịp điệu

en: Channel
vi: Kênh

en: Channel Mode:
vi: Chế độ kênh:

en: Channel: %2d
vi: Kênh: %2d

en: Channels
vi: Kênh

en: Chec&k Dependencies...
vi: &Kiểm tra phụ thuộc...

en: Chirp Generator
vi: Tạo tiếng chíp chíp

en: Chirp...
vi: Tiếng chip chip...

en: Choose Language for Audacity to use:
vi: Chọn ngôn ngữ sẽ dùng:

en: Choose a location to place the temporary directory
vi: Chọn vị trí đặt thư mục tạm thời

en: Choose a location to save the exported files
vi: Chọn một nơi để lưu các tập tin xuất đã xuất

en: Choose...
vi: Chọn...

en: Cl&eanSpeech Mode (Customized GUI)
vi: Chế độ Cl&eanSpeech (Giao diện tuỳ biến)

en: CleanSpeech C&hain...
vi: Quy trình CleanSpeec&h...

en: CleanSpeech Presets (*.csp)|*.csp
vi: Thiết lập sẵn CleanSpeech (*.csp)|*.csp

en: Cleaning up cache directories
vi: Xoá thư mục đệm

en: Cleaning up temporary files
vi: Xoá các tập tin tạm thời

en: Cleaning up unused directories in project data...
vi: Đang dọn dẹp các thư mục không dùng đến trong dự án...

en: Click Removal...
vi: Xoá 'Click'...

en: Click and Pop Removal by Craig DeForest
vi: Xoá tiếng 'click' và 'bốp' viết bởi Craig DeForest

en: Click and drag to adjust relative size of stereo tracks.
vi: Click và rê chuột để điều chỉnh kích cỡ tương đối của dải âm stereo.

en: Click and drag to edit the amplitude envelope
vi: Nhấn và rê chuột để hiệu chỉnh đường bao biên độ

en: Click and drag to edit the samples
vi: Nhấn và rê chuột để chỉnh sửa các mẫu

en: Click and drag to move a track in time
vi: Nhấn và rê để di chuyển dải âm theo thời gian

en: Click and drag to move left selection boundary.
vi: Nhấn và rê chuột để di chuyển giới hạn trái của vùng chọn

en: Click and drag to move right selection boundary.
vi: Nhấn và rê chuột để di chuyển giới hạn phải của vùng chọn

en: Click and drag to resize the track.
vi: Click và rê chuột để điều chỉnh kích cỡ dải âm.

en: Click and drag to select audio
vi: Nhấn và rê chuột để chọn âm thanh

en: Click to Zoom In, Shift-Click to Zoom Out
vi: Nhấn chuột để phóng to, Shift+nhấn chuột để thu nhỏ

en: Click to vertically zoom in, Shift-click to zoom out, Drag to create a particular zoom region.
vi: Click để phóng theo chiều ngang, Shift-click để thu nhỏ, Rê chuột để phóng vùng được chọn.

en: Clipping
vi: Đang Ghim

en: Close
vi: Đóng

en: Close focused track	Shift+C
vi: Đóng dải hiện hành	Shift+C

en: Close project immediately with no changes
vi: Không thay đổi và đóng dự án ngay bây giờ

en: Close project immediately with no further changes
vi: Lập tức đóng dự án lại và giữ nguyên hiện trạng

en: Co&py	Shift+Alt+C
vi: Ché&p	Shift+Alt+C

en: Command %s not implemented yet
vi: Lệnh %s chưa được phát triển

en: Command Action
vi: Thực thi lệnh

en: Command Line Export Setup
vi: Thiết lập Dòng lệnh Xuất

en: Command Output
vi: Đầu ra của lệnh

en: Command-line options supported:
vi: Các tuỳ chọn dòng lệnh có thể có:

en: Command:
vi: Lệnh:

en: Comments
vi: Ghi chú

en: Compressor...
vi: Bộ nén tiếng...

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Confirm Deletion
vi: Xác nhận việc xoá bỏ

en: Confirm?
vi: Xác nhận?

en: Constant
vi: Không đổi

en: Continue without deleting; silently work around the extra files
vi: Không xoá, cứ tiếp tục: tiếp tục làm việc khi có những tập tin dư thừa

en: Control
vi: Điều khiển

en: Conversion
vi: Sự chuyển đổi

en: Converted a 1.0 project file to the new format.
    The old file has been saved as '%s'
vi: Đã chuyển tập tin dự án phiên bản 1.0 sang định dạng mới.
    Tập tin cũ đã được lưu thành '%s'

en: Copied labeled regions to the clipboard
vi: Đã chép vùng có nhãn vào bảng kẹp tạm

en: Copy
vi: Chép

en: Copy All Audio into Project (Safer)
vi: Chép tất cả các tập tin âm thanh vào dự án (an toàn hơn)

en: Copy Labels
vi: Chép Nhãn

en: Copy Selected Audio Into Project
vi: Chép các tập tin âm thanh được chọn vào trong dự án

en: Copying audio data into project...
vi: Đang chép dữ liệu âm thanh vào dự án...

en: Copying stereo audio into a mono track is not allowed.
vi: Không thể chép âm thanh stereo sang dải mono.

en: Core Libraries
vi: Các thư viện lõi

en: Could not create autosave file:
vi: Không thể tạo tập tin lưu tự động:

en: Could not create directory:
      %s
vi: Không tạo được thư muc:
      %s

en: Could not enumerate files in auto save directory
vi: Không thể liệt kê các tập tin tự động lưu lại

en: Could not find any audio devices.
vi: Không tìm thấy thiết bị âm thanh nào.

en: Could not load file: "%s"
vi: Không thể nạp tập tin: "%s"

en: Could not open MP3 encoding library!
vi: Không mở được thư viện mã hoá MP3!

en: Could not open file:
      %s
vi: Không mở được tập tin:
      %s

en: Could not open file:
vi: Không mở được tập tin:

en: Could not open file: "%s"
vi: Không thể mở tập tin: "%s"

en: Could not remove old auto save file
vi: Không thể xoá bỏ những tập tin lưu tự động đã cũ

en: Could not remove old autosave file:
vi: Không thể xoá tập tin lưu tự động đã cũ:

en: Could not set parameters of effect %s
     to %s.
vi: Không đặt được các tham số của hiệu ứng %s
    cho %s

en: Couldn't find the project data folder: "%s"
vi: Không tìm thấy thư mục dữ liệu của dự án: "%s"

en: Couldn't write to file:
vi: Không thể ghi vào tập tin:

en: Create
vi: Tạo

en: Created new audio track
vi: Tạo dải âm mới

en: Created new label track
vi: Tạo nhãn mới cho dải

en: Created new project
vi: Tạo dự án mới

en: Created new stereo audio track
vi: Tạo dải âm stereo mới

en: Created new time track
vi: Tạo dải thời gian mới

en: Creating Noise Profile
vi: Đang phân tích nhiễu

en: Credits
vi: Công trạng

en: Ctrl-Left-Click
vi: Ctrl+chuột trái

en: Ctrl-Left-Drag
vi: Ctrl+Rê chuột trái

en: Ctrl-Wheel-Rotate
vi: Ctrl+Lăn chuột

en: Cu&t	Ctrl+X
vi: Cắ&t	Ctrl+X

en: Cuberoot Autocorrelation
vi: Tự tương quan căn bậc ba

en: Cubic
vi: Khối

en: Cursor Left	Left
vi: Con trỏ sang trái	Left

en: Cursor Long Jump Left	Shift+,
vi: Con trỏ sang trái đoạn dài	Shift+,

en: Cursor Long Jump Right	Shift+.
vi: Con trỏ sang phải đoạn dài	Shift+.

en: Cursor Right	Right
vi: Con trỏ sang phải	Right

en: Cursor Short Jump Left	,
vi: Con trỏ sang trái đoạn ngắn	,

en: Cursor Short Jump Right	.
vi: Con trỏ sang phải đoạn ngắn	.

en: Cursor to Track &End	Shift+K
vi: Con &trỏ đến hết

en: Cursor: %.4f sec (%d Hz) (%s) = %f,    Peak: %.4f sec (%d Hz) (%s) = %.3f
vi: Con trỏ: %.4f sec (%d Hz) (%s) = %f,    Đỉnh: %.4f sec (%d Hz) (%s) = %.3f

en: Cursor: %d Hz (%s) = %d dB    Peak: %d Hz (%s) = %.1f dB
vi: Con trỏ: %d Hz (%s) = %d dB    Đỉnh: %d Hz (%s) = %.1f dB

en: Cut
vi: Cắt

en: Cut Labels
vi: Cắt nhãn

en: Cut Preview
vi: Nghe thử cắt

en: Cut labeled regions to the clipboard
vi: Cắt các vùng có nhãn vào trong bảng kẹp tạm

en: Cut to the clipboard
vi: Cắt vào bảng kẹp tạm

en: DTMF Tone Generator
vi: Bộ phát tone DTMF

en: DTMF Tones...
vi: Tạo tone DTMF...

en: DTMF sequence:
vi: Trình tự DTMF:

en: Data will be piped to standard in. "%f" will be replaced with output filename selected.
vi: Dữ liệu sẽ được dẫn từ đầu vào chuẩn. "%f" sẽ được thay thế bằng tên tập tin đầu ra được chọn.

en: De&faults
vi: Mă&c định

en: De&lete
vi: &Xoá

en: Debug build
vi: Bản sửa lỗi

en: Decay factor:
vi: Hệ số suy hao:

en: Decrease gain on focused track	Alt+Shift+Down
vi: Giảm độ khuếch đại	Alt+Shift+Down

en: Default Sample Format:
vi: Định dạng mẫu mặc định:

en: Default Sample Rate:
vi: Tốc độ lấy mẫu mặc định:

en: Default View Mode
vi: Chế độ biểu diễn mặc định

en: Default endianness
vi: Endianness mặc định

en: Degree of Leveling
vi: Mức độ cân bằng

en: Delay time (seconds):
vi: Thời gian trễ (giây):

en: Delete
vi: Xoá

en: Delete Labels
vi: Xoá Nhãn

en: Delete orphaned files [safe and recommended]
vi: Xoá các tập tin dư thừa [an toàn, được khuyến khích]

en: DeleteKey	Backspace
vi: Xoá	Backspace

en: DeleteKey2	Delete
vi: Xoá2	Delete

en: Deleted %.2f seconds at t=%.2f
vi: Đã xoá %.2f giây tại t=%.2f

en: Deleted labeled regions
vi: Đã xoá vùng có nhãn

en: Dependency check
vi: Kiểm tra sự phụ thuộc

en: Depth (%):
vi: Độ sâu (%):

en: Depth:
vi: Độ sâu:

en: Detect clipping
vi: Tìm điểm ghim

en: Detecting clipping
vi: Đang tìm điểm ghim

en: Device
vi: Thiết bị

en: Direction Changes  -- mean: %1.4f  sd: (%1.4f)
vi: Đổi hướng  -- trị trung bình: %1.4f  sd: (%1.4f)

en: Direction Changes (High Threshold)
vi: Đổi hướng (Ngưỡng lớn)

en: Direction Changes (Low Threshold)
vi: Đổi hướng (Ngưỡng nhỏ)

en: Directories
vi: Thư mục

en: Directory %s does not exist. Create it?
vi: Chưa có thư mục %s. Có tạo nó không?

en: Directory %s is not writable
vi: Không thể ghi vào thư mục %s

en: Disable Meter
vi: Tắt bộ đo

en: Disabled
vi: Tắt

en: Disjoin
vi: Bỏ ghép nối

en: Disjoin Labels
vi: Bỏ ghép nối nhãn

en: Disjoined %.2f seconds at t=%.2f
vi: Đã bỏ ghép nối %.2f giây tại t=%.2f

en: Disjoined labeled regions
vi: Đã bỏ ghép nối vùng có nhãn

en: Disk space
vi: Dung lượng trống trên đĩa

en: Disk space remains for recording %d hours and %d minutes.
vi: Dung lượng trống trên đĩa còn đủ để thu %d giờ và %d phút.

en: Disk space remains for recording %d minutes.
vi: Dung lượng trống trên đĩa còn đủ để thu %d phút.

en: Disk space remains for recording %d seconds.
vi: Dung lượng trống trên đĩa còn đủ để thu %d giây.

en: Disk space remains for recording 1 hour and %d minutes.
vi: Dung lượng trống trên đĩa còn đủ để thu 1 giờ và %d phút.

en: Display
vi: Hiển thị

en: Display range minimum: meters and 'Waveform (dB)'
vi: Biểu diễn

en: Dither
vi: Nhiễu sửa sai lượng tử hoá

en: Do Not Copy Any Audio
vi: Không chép bất cứ tập tin âm thanh nào

en: Do Not Recover
vi: Không phục hồi

en: Do you still want to start Audacity?
vi: Bạn vẫn muốn khởi động Audacity?

en: Do you want to save the changes?
vi: Bạn có muốn lưu các thay đổi không?

en: Don't show this again at start up
vi: Không hiện hộp thoại này nữa

en: Don't show this warning again
vi: Không hiện cảnh báo này nữa

en: Down Octave
vi: Giảm 1 bát độ

en: Drag label boundary
vi: Rê giới hạn nhãn

en: Drag one or more label boundaries
vi: Rê một hoặc nhiều giới hạn nhãn

en: Drag the label vertically to change the order of the tracks.
vi: Rê nhãn theo chiều ngang để thay đổi thứ tự của dải âm.

en: Drag to Zoom Into Region, Right-Click to Zoom Out
vi: Rê chuột để phóng to vùng, bấm chuột phải để thu nhỏ

en: Draw Tool
vi: Công cụ vẽ

en: Draw Tool	F3
vi: Công cụ vẽ	F3

en: Draw curves
vi: Vẽ cung

en: Duck amount:
vi: Hệ số điều biên:

en: Duplic&ate	Ctrl+D
vi: N&hân đôi	Ctrl+D

en: Duplicate
vi: Nhân đôi

en: Duplicated
vi: Đã nhân đôi

en: Duration
vi: Độ dài

en: Duration:
vi: Độ dài:

en: Duty cycle:
vi: Tuần hoàn:

en: Dynamic Range Compressor
vi: Bộ nén dải động

en: E&xit	Ctrl+Q
vi: Th&oát	Ctrl+Q

en: E&xpand All Tracks	Ctrl+Shift+X
vi: &Bung các dải âm ra	Ctrl+Shift+X

en: Echo
vi: Tiếng vọng

en: Echo...
vi: Tiếng vọng...

en: Edit C&hains...
vi: &Hiệu chỉnh quy trình...

en: Edit Chains
vi: Sửa đổi quy trình

en: Edit Genres
vi: Chỉnh sửa thể loại

en: Edit Metadata
vi: Sửa dữ liệu đặc tả

en: Edit Metadata tags
vi: Sửa các thẻ Dữ liệu đặc tả

en: Edit metadata
vi: Sửa dữ liệu đặc tả

en: Edit the metadata tags
vi: Sửa các thẻ dữ liệu đặc tả

en: Edited labels
vi: Đã sửa nhãn

en: Editing a &clip can move other clips
vi: &Chỉnh sửa một đoạn âm có thể làm các đoạn âm khác di chuyển

en: Editing and greyed out Menus
vi: Các trình đơn hoạt động và không hoạt động

en: Effe&ct
vi: &Hiệu ứng

en: Effect Settings
vi: Thiết lập hiệu ứng

en: Effects Preview
vi: Nghe thử hiệu ứng

en: Emeritus Developers
vi: Nhà phát triển danh dự

en: Empty
vi: Trống

en: Enable &dragging of left and right selection edges
vi: Cho phép &rê cạnh trái và phải của vùng chọn

en: Enable Meter
vi: Bật bộ đo

en: Enable cut &lines
vi: &Bật các đường cắt

en: Enabled
vi: Bật

en: Encoding:
vi: Mã hoá:

en: End
vi: Kết thúc

en: End Date and Time
vi: Ngày giờ kết thúc

en: End Time
vi: Thời gian kết thúc

en: Energy
vi: Năng lượng

en: Energy                  -- mean: %1.4f  sd: (%1.4f)
vi: Năng lượng                  -- trung bình: %1.4f  sd: (%1.4f)

en: Enhanced Autocorrelation
vi: Tự tương quan tăng

en: Enter Nyquist Command:
vi: Nhập lệnh Nyquist:

en: Enter name of new chain
vi: Đặt tên cho quy trình mới

en: Enter the desired name of the curve
vi: Nhập tên mong muốn cho cung

en: Enter track name
vi: Nhập tên dải âm

en: Envelope
vi: Đường bao biên độ

en: Envelope Tool
vi: Công cụ biên độ

en: Envelope Tool	F2
vi: Công cụ biên độ	F2

en: Equalization
vi: Cân bằng tần số

en: Equalization, by Martyn Shaw && Mitch Golden
vi: Cân bằng tần số, viết bởi Martyn Shaw && Mitch Golden

en: Equalization...
vi: Bộ cân bằng tần...

en: Error
vi: Lỗi

en: Error %d returned from MP3 encoder
vi: Gặp %d lỗi khi mã hoá MP3

en: Error (file may not have been written): %s
vi: Lỗi (có thể chưa ghi tập tin): %s

en: Error Initializing Audio
vi: Lỗi khởi chạy Âm thanh

en: Error importing
vi: Có lỗi khi nhập

en: Error loading EQ curve
vi: Lỗi khi nạp đường cân bằng tần số

en: Error loading keyboard shortcuts
vi: Lỗi nạp các phím tắt từ tập tin XML

en: Error loading metadata
vi: Lỗi nạp dữ liệu đặc tả

en: Error locking temporary folder
vi: Lỗi khoá thư mục tạm thời

en: Error opening file
vi: Lỗi khi mở tập tin

en: Error opening file or project
vi: Lỗi mở tập tin hoặc dự án

en: Error opening project
vi: Lỗi khi mở dự án

en: Error saving keyboard shortcuts
vi: Gặp lỗi khi lưu phím tắt

en: Error saving project
vi: Có lỗi khi lưu dự án

en: Error trying to save file:
vi: Lỗi khi cố gắng lưu tập tin:

en: Error while opening sound device.
vi: Lỗi khi mở thiết bị âm thanh

en: Error while opening sound device. Please check the output device settings and the project sample rate.
vi: Lỗi mở thiết bị âm thanh. Xin hãy kiểm tra thiết lập đầu ra và tốc độ lấy mẫu của dự án.

en: Error writing autosave file
vi: Lỗi ghi tập tin lưu tự động

en: Error:
vi: Lỗi:

en: Expand
vi: Mở rộng

en: Expanded Cut Line
vi: Mở rộng đường cắt

en: Expo&rt Selection...
vi: Xuất phầ&n chọn...

en: Export
vi: Xuất

en: Export &Labels...
vi: Xuất &nhãn...

en: Export &Multiple...
vi: Xuất ra &nhiều tập tin

en: Export CleanSpeech &Presets...
vi: Xuất thiết lập sẵn cho CleanS&peech...

en: Export File
vi: Xuất tập tin

en: Export Keyboard Shortcuts As:
vi: Xuất phím tắt ra tập tin:

en: Export Labels As:
vi: Xuất nhãn thành:

en: Export Multiple
vi: Xuất ra nhiều tập tin

en: Export Spectral Data As:
vi: Xuất dữ liệu phổ thành:

en: Export format:
vi: Xuất ra định dạng:

en: Export location:
vi: Vị trí xuất:

en: Exporting an Audio File
vi: Xuất dự án thành tập tin âm thanh

en: Exporting entire file at %d Kbps
vi: Đang xuất toàn bộ tập tin ở tốc độ %d Kbps

en: Exporting entire file at %d kbps
vi: Xuất toàn bộ tập tin với tốc độ %d kbps

en: Exporting entire file with %s preset
vi: Đang xuất toàn bộ tập tin với thiết lập sẵn %s

en: Exporting entire file with VBR quality %s
vi: Đang xuất toàn bộ tập tin với VBR chất lượng %s

en: Exporting selected audio at %d Kbps
vi: Đang xuất âm thanh đã chọn với tốc độ %d Kbps

en: Exporting selected audio at %d kbps
vi: Xuất âm thanh đã chọn với tốc độ %d kbps

en: Exporting selected audio with %s preset
vi: Đang xuất âm thanh đã chọn với thiết lập sẵn %s

en: Exporting selected audio with VBR quality %s
vi: Đang xuất âm thanh đã chọn với VBR chất lượng %s

en: Exporting the entire project as %s
vi: Đang xuất toàn bộ dự án ra %s

en: Exporting the entire project as FLAC
vi: Xuất dự án thành FLAC

en: Exporting the entire project as Ogg Vorbis
vi: Đang xuất toàn bộ dự án ra tập tin dạng Ogg Vorbis

en: Exporting the entire project using command-line encoder
vi: Xuất toàn bộ dự án dùng bộ mã hoá bằng dòng lệnh

en: Exporting the selected audio as %s
vi: Đang xuất âm thanh đã chọn ra %s

en: Exporting the selected audio as FLAC
vi: Xuất âm thanh đã chọn thành FLAC

en: Exporting the selected audio as Ogg Vorbis
vi: Đang xuất âm thanh đã chọn ra tập tin dạng Ogg Vorbis

en: Exporting the selected audio using command-line encoder
vi: Xuất âm thanh đã chọn dùng bộ mã hoá bằng dòng lệnh

en: Extend Selection Range
vi: Mở rộng giới hạn vùng chọn

en: Extracting features: %s
vi: Chức năng chiết xuất: %s

en: Extreme
vi: Cực kỳ

en: FFT Size
vi: Kích cỡ biến đổi nhanh Fourier (FFT)

en: FLAC Export Setup
vi: Thiết lập việc Xuất FLAC

en: FLAC Files
vi: Tập tìn FLAC

en: FLAC files
vi: Tập tin FLAC

en: FLAC import and export
vi: Xuất và nhập FLAC

en: FLAC support is not included in this build of Audacity
vi: Bản Audacity này không hỗ trợ định dạng FLAC

en: Face name
vi: Tên phông

en: Face size
vi: Kích thước

en: Fade In
vi: Âm lượng tăng dần

en: Fade Out
vi: Âm lượng giảm dần

en: Fading In
vi: Đang tăng dần âm lượng

en: Fading Out
vi: Đang giảm dần âm lượng

en: Fast
vi: Nhanh

en: Fast Sinc Interpolation
vi: Nội suy Sinc nhanh

en: Features
vi: Các tính năng

en: Feedback (%):
vi: Hồi tiếp (%):

en: File
vi: Tập tin

en: File Format Support
vi: Hỗ trợ định dạng

en: File may be invalid or corrupted: 
    %s
vi: Tập tin không hợp lệ hoặc bị hỏng: 
    %s

en: File name prefix:
vi: Tiền tố của tên tập tin:

en: Fill in silence for missing display data [this session only]
vi: Dùng khoảng lặng để thay thế dữ liệu bị mất [chỉ phiên làm việc này]

en: Find &Zero Crossings	Z
vi: Tìm điểm biên độ bằng &không	Z

en: Find Clipping
vi: Tìm điểm ghim

en: Find Clipping...
vi: Tìm điểm ghim...

en: First file name:
vi: Tên tập tin đầu tiên:

en: Fit &Vertically	Ctrl+Shift+F
vi: Vừa chiều n&gang	Ctrl+Shift+F

en: Fit Project
vi: Vừa dự án

en: Fit Selection
vi: Vừa vùng chọn

en: Fit project in window
vi: Vừa dự án vào trong cửa sổ

en: Fit selection in window
vi: Vừa vùng chọn vào trong cửa sổ

en: Flat
vi: Làm phẳng

en: Font...
vi: Phông chữ...

en: Format Change
vi: Thay đổi định dạng

en: Format:
vi: Định dạng:

en: Free Space:
vi: Dung lượng trống:

en: Frequency (Hz)
vi: Tần số (Hz)

en: Frequency (Hz)	Level (dB)
vi: Tần số (Hz)	Mức (dB)

en: Frequency (Hz):
vi: Tần số (Hz):

en: Frequency Analysis
vi: Bộ phân tích tần số

en: Frequency smoothing (Hz):
vi: Làm mượt dải tần (Hz):

en: From Internet
vi: Từ Internet

en: GPL License
vi: Giấy phép GPL

en: Gain
vi: Độ khuếch đại

en: Gap detected in project file
vi: Tìm thấy thiếu sót trên dự án

en: Generating Chirp
vi: Đang tạo tiếng chip chip

en: Generating DTMF tones
vi: Đang tạo tone DTMF

en: Generating Noise
vi: Đang tạo nhiễu

en: Generating Silence
vi: Đang tạo khoảng lặng

en: Generating Tone
vi: Đang tạo tone

en: Genre
vi: Thể loại

en: Genres
vi: Thể loại

en: Get Noise Profile
vi: Phân tích nhiễu

en: Grabber
vi: Tay nắm

en: Graphic EQ
vi: EQ đồ hoạ

en: Header:
vi: Phần đầu:

en: Heavier
vi: Nặng hơn

en: Heaviest
vi: Nặng nhất

en: Heavy
vi: Nặng

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Help on the Internet
vi: Trợ giúp từ Internet

en: Help:
vi: Trợ giúp:

en: High-quality Sinc Interpolation
vi: Nội suy Sinc chất lượng cao

en: High-quality dither:
vi: Nhiễu sửa sai lượng tử hoá chất lượng cao:

en: High-quality sample rate converter:
vi: Bộ chuyển đổi tốc độ lấy mẫu chất lượng cao:

en: High-quality:
vi: Chất lượng cao:

en: Horizontal Stereo
vi: Stereo ngang

en: I&mport CleanSpeech Presets...
vi: Nhập th&iết lập sẵn của CleanSpeed

en: ID3 tag support
vi: Hỗ trợ thẻ ID3

en: If 'Load Theme Cache At Startup' is checked, then 
    the Theme Cache will be loaded when the program 
    starts up.
vi: Nếu nút 'Nạp bộ đệm sắc thái giao diện khi khởi động' được chọn,
    Bộ đệm Sắc thái giao diện sẽ được tự động nạp
    khi chương trình
    khởi động.

en: If you have more than one Audio Track, you can export each track as a separate file,
    or if you have a Label Track, you can export a new file for each label.
    
    This project does not have multiple tracks or a Label Track, so you cannot export multiple files.
vi: Nếu bạn có nhiều hơn một dải âm thanh, bạn có thể xuẩt riêng từng dải thành các tập tin độc lập,
    hoặc nếu bạn có những dải âm có nhãn, bạn có thể xuất từng nhãn ra các tập tin riêng.
    Dự án này không chứa nhiều dải âm hoặc nhiều Nhãn, nên bạn không thể xuất chúng nhiều tập tin.

en: If you proceed, your project will not be saved to disk. Is this what you want?
vi: Dự án của bạn sẽ không được lưu lại vào đĩa. Bạn có muốn thế không?

en: Import
vi: Nhập

en: Import / Export
vi: Nhập / Xuất

en: Import Labels
vi: Nhập nhãn

en: Import MIDI
vi: Nhập MIDI

en: Import Raw Data
vi: Nhập dữ liệu thô

en: Import via QuickTime
vi: Nhập qua QuickTime

en: Imported '%s'
vi: Đã nhập '%s'

en: Imported MIDI from '%s'
vi: Đã nhập MIDI từ '%s'

en: Imported labels from '%s'
vi: Nhập nhãn từ '%s'

en: In addition, specify the name of an audio file or Audacity project to open it.
vi: Chỉ định tên của một tập tin âm thanh hoặc dự án của Audacity để mở nó.

en: Include audio before first label
vi: Tính cả âm thanh trước nhãn đầu tiên

en: Increase gain on focused track	Alt+Shift+Up
vi: Tăng độ khuếch đại biên độ	Alt+Shift+Up

en: Individual Theme Files
vi: Tập tin Sắc thái giao diện riêng lẻ

en: Info
vi: Thông tin

en: Inner fade down length:
vi: Độ dài tắt dần xuống bên trong:

en: Inner fade up length:
vi: Độ dài tắt dần lên bên trong:

en: Input Device
vi: Thiết bị đầu vào

en: Input Meter
vi: Biên độ thu đo được

en: Input Source
vi: Nguồn âm thanh vào

en: Input Volume
vi: Âm lượng đầu vào

en: Input level meter - click to monitor input
vi: Đo mức đầu vào - bấm chuột để đo mức đầu vào

en: Insane
vi: Trên cả tuyệt

en: Insert &After
vi: Chèn phía s&au

en: Insert &Before
vi: Chèn lên t&rước

en: Inspecting project file data...
vi: Đang thẩm tra tập tin dữ liệu của dự án...

en: Installation Prefix:
vi: Thư mục cài đặt:

en: Interface
vi: Giao diện

en: Internal logic fault
vi: Lỗi Logic bên trong

en: Interpolation:
vi: Nội suy:

en: Invalid Vorbis bitstream header
vi: Dòng bit Vorbis có Phần đầu không hợp lệ

en: Invalid duration in LOF file.
vi: Tập tin LOF có độ dài không hợp lệ.

en: Invalid sample rate
vi: Tốc độ lấy mẫu không hợp lệ

en: Invalid track offset in LOF file.
vi: Tập tin LOF chứa offset dải không hợp lệ.

en: Invalid window offset in LOF file.
vi: Tập tin LOF chứa offset cửa sổ không hợp lệ.

en: Invert
vi: Đảo

en: Inverting
vi: Đang đảo

en: Join
vi: Ghép nối

en: Join Labels
vi: Ghép nối nhãn

en: Joined %.2f seconds at t=%.2f
vi: Đã ghép nối %.2f giây tại t=%.2f

en: Joined labeled regions
vi: Đã ghép nối vùng có nhãn

en: Joint Stereo
vi: Stereo chung

en: Key Bindings
vi: Gán phím tắt

en: Key Combination
vi: Tổ hợp phím

en: Key type
vi: Loại phím

en: Keyboard
vi: Bàn phím

en: LAME MP3 Library:
vi: Thư viện LAME MP3:

en: LFO Frequency (Hz):
vi: Bộ dao động tần thấp (Hz):

en: LFO Start Phase (deg.):
vi: Pha ban đầu của dao động (độ):

en: LOF Error
vi: Lỗi LOF

en: Label
vi: Nhãn

en: Label %s is not a legal file name. You cannot use any of:   %s
    Use...
vi: Nhãn %s không phù hợp để làm tên tập tin. Bạn không thể dùng:   %s
    Dùng...

en: Label Edit
vi: Chỉnh sửa nhãn

en: Label Track Font
vi: Phông chữ cho nhãn của dải

en: Labels
vi: Các nhãn

en: Lag (seconds)	Frequency (Hz)	Level
vi: Trễ (seconds)	Tần số (Hz)	Mức

en: Language:
vi: Ngôn ngữ:

en: Latency
vi: Độ trễ

en: Latency correction:
    (negative = backwards)
vi: Sửa trễ:
    (nhỏ hơn không = quay lui)

en: Latency problem
vi: Lỗi do trễ thời gian

en: Latency setting has caused the recorded audio to be hidden before zero.
    Audacity has brought it back to start at zero.
    You may have to use the Time Shift Tool (<---> or F5) to drag the track to the right place.
vi: Thiết lập độ trễ đã làm cho âm thanh ghi được bị dịch về phía trước mốc thời gian 0.
    Audacity đã đưa nó về mốc thời gian bắt đầu.
    Bạn phải dùng công cụ Di chuyển Thời gian (<---> hoặc F5) để lôi track âm thanh đến đúng vị trí mình cần.

en: Learn how to: <ul><li>[[play|play]] an existing audio file <li>[[record|record]] your voice, LP or tape <li>[[edit|edit]] sounds <li>[[save|save or open an Audacity project]] <li>[[export|export]] to an MP3 or other audio file, or [[burncd|burn to a CD]]  </ul></p><p>
vi: Nhấn vào các liên kết bên dưới để đọc hướng dẫn:<ul><li>[[play|phát lại]] một tập tin đã có.<li>[[record|ghi âm]] một tập tin mới.<li>[[edit|chỉnh sửa]] âm thanh và [[export|xuất]] ra tập tin, vd như MP3 . <li>[[burncd|ghi ra đĩa CD]] </ul></p><p>

en: Left
vi: Trái

en: Left Channel
vi: Kênh trái

en: Left,
vi: Trái,

en: Left-Click
vi: Click chuột trái

en: Left-Double-Click
vi: Click đúp chuột trái

en: Left-Drag
vi: Rê chuột trái

en: Left-to-Off
vi: Chuột trái để Tắt

en: Left-to-On
vi: Chuột trái để bật

en: Left=Zoom In, Right=Zoom Out, Middle=Normal
vi: Chuột Trái=Phóng to, Chuột Phải=Thu nhỏ, Chuột Giữa=Chuẩn

en: Length
vi: Độ dài

en: Length (seconds)
vi: Độ dài (giây)

en: Length of filter:
vi: Độ dài bộ lọc:

en: Length of preview:
vi: Nghe thử dài:

en: Level:
vi: Mức:

en: Leveller
vi: Cân bằng âm lượng

en: Leveller...
vi: Cân bằng âm lượng...

en: Levels To Discard
vi: Xoá các mức

en: Libresample by Dominic Mazzoni and Julius Smith
vi: Libresample viết bởi Dominic Mazzoni và Julius Smith

en: Libsamplerate by Erik de Castro Lopo
vi: Libsamplerate viết bởi Erik de Castro Lopo

en: Libsamplerate error: %d
vi: Lỗi thư viện Libsamplerate: %d

en: Light
vi: Nhẹ

en: Linear
vi: Tuyến tính

en: Linear frequency
vi: Tần số tuyến tính

en: Linear frequency scale
vi: Thang đo tần số tuyến tính

en: List of Files in basic text format
vi: Danh sách các tập tin ở dạng văn bản gốc

en: Load Files
vi: Nạp tập tin

en: Load Theme Cache
vi: Nạp bộ đệm Sắc thái giao diện

en: Load Theme Cache At Startup
vi: Nạp bộ đệm Sắc thái giao diện khi khởi động

en: Loaded %d keyboard shortcuts
vi: Đã nạp %d phím tắt

en: Loading keyboard shortcuts
vi: Đang nạp phím tắt

en: Locate Lame
vi: Định vị Lame

en: Location of %s:
vi: Vị trí của %s:

en: Location:
vi: Vị trí:

en: Log frequency
vi: Tần số logarit

en: Logarithmic
vi: Logarith

en: Long period:
vi: Chu kỳ dài:

en: Lower speed limit
vi: Tốc độ giới hạn dưới

en: MIDI tracks cannot be offset individually, only audio files can be.
vi: Chỉ có thể offset riêng các tập tin âm thanh, không thể làm với MIDI.

en: MP2 Export Setup
vi: Thiết lập việc xuất MP2

en: MP2 Files
vi: Tập tin MP2

en: MP2 export
vi: Xuất MP2

en: MP3 Export Library
vi: Thư viện mã hoá MP3

en: MP3 Export Setup
vi: Thiết lập việc xuất định dạng MP3

en: MP3 Files
vi: Tập tin MP3

en: MP3 Importing
vi: Nhập MP3

en: MP3 Library Version:
vi: Thư viện MP3 phiên bản:

en: MP3 Library:
vi: Thư viện MP3:

en: MP3 files
vi: Tập tin MP3

en: Made '%s' a stereo track
vi: Đã chuyển '%s' thành dải stereo

en: Main Mix
vi: Bộ trộn chính

en: Make Labels
vi: Tạo nhãn

en: Make Stereo
vi: Chuyển thành Stereo

en: Make Stereo Track
vi: Tạo dải âm Stereo

en: Manage History
vi: Xem việc đã làm

en: Master Gain Control
vi: Điều chỉnh khuếch đại kênh chính

en: Max Spike Duration (milliseconds): 
    (99999 or greater is off)
vi: Độ dài tối đa của đỉnh nhọn (mili giây): 
    (99999 hoặc lớn hơn là tắt)

en: Max silence duration:
vi: Độ dài tối đa của khoảng lặng:

en: Max spike width (higher is more sensitive):
vi: Độ rộng tối đa của đinh nhọn (càng to càng nhạy):

en: Max. Number of Notes (1..128):
vi: Số tối đa các nốt (1...128):

en: Maximum Frequency (Hz):
vi: Tần số lớn nhất (Hz):

en: Maximum frequency must be in the range 100 Hz - 100,000 Hz
vi: Tần số lớn nhất phải nằm trong khoảng 100 Hz - 100,000 Hz

en: Maximum pause:
vi: Tạm ngưng dài nhất:

en: Media read error
vi: Lỗi đọc phương tiện

en: Medium
vi: Trung bình

en: Merge
vi: Kết hợp lại

en: Merged Clips
vi: Kết hợp các đoạn

en: Meter
vi: Bộ đo

en: Meter Preferences
vi: Tuỳ chỉnh bộ đo

en: Meter refresh rate per second [1-100]:
vi: Tần số quét bộ đo [1-100]:

en: Meter-Play
vi: Bộ đo phát

en: Meter-Record
vi: Bộ đo thu

en: Mi&x and Render
vi: Trộn và &Diễn tả

en: Mi&xer Toolbar
vi: &Trộn tiếng

en: Middle-Click
vi: Nhấn chuột giữa

en: Minimum Amplitude (dB):
vi: Biên độ nhỏ nhất (dB):

en: Minimum Frequency (Hz):
vi: Tần số nhỏ nhất (Hz):

en: Minimum frequency must be at least 0 Hz
vi: Tần số nhỏ nhất phải lớn hơn 0 Hz

en: Missing alias file: (%s)
vi: Thiếu tập tin bí danh: (%s)

en: Missing data file: (%s.au)
vi: Thiếu tập tin dữ liệu: (%s.au)

en: Missing summary file: (%s.auf)
vi: Thiếu tập tin tổng hợp: (%s.auf)

en: Mix
vi: Trộn

en: Mix and Render to New Track	Ctrl+Shift+M
vi: Trộn và Diễn tả sang Dải mới	Ctrl+Shift+M

en: Mixed and rendered %d tracks into one new mono track
vi: Đã trộn và diễn tả %d dải thành một dải mono mới

en: Mixed and rendered %d tracks into one new stereo track
vi: Đã trộn và diễn tả %d dải thành một dải stereo mới

en: Mixer
vi: Bộ trộn

en: Mixing and rendering tracks
vi: Trộn và diễn tả dải âm

en: Moderate
vi: Trung bình

en: Modes
vi: Chế độ

en: Modified Label
vi: Đã sửa lại nhãn

en: Mouse
vi: Chuột

en: Mouse Bindings (default values, not configurable)
vi: Gán chuột (gía trị mặc định, chưa cấu hình)

en: Move &Down
vi: Chuyển &xuống dưới

en: Move &Up
vi: Chuyển lên &trên

en: Move Focus to Next Track	Down
vi: Chuyển xuống dải dưới	Down

en: Move Focus to Next and Change Selection	Shift+Down
vi: Chuyển xuống dải dưới kèm theo vùng chọn	Shift+Down

en: Move Focus to Previous Track	Up
vi: Chuyển lên dải trên	Up

en: Move Focus to Previous and Change Selection	Shift+Up
vi: Chuyển lên dải trên kèm theo vùng chọn	Shift+Up

en: Move Track
vi: Di chuyển dải âm

en: Move Track Down
vi: Chuyển dải xuống dưới

en: Move Track Up
vi: Đưa dải lên trên

en: Move clip up/down between tracks
vi: Di chuyển đoạn lên/xuống giữa các dải

en: Moved '%s' %s
vi: Đã di chuyển '%s' %s

en: Moved Sample
vi: Đã di chuyển mẫu

en: Moved clip to another track
vi: Đã di chuyển đoạn âm thanh tới dải khác

en: Moved gain slider
vi: Đã di chuyển thanh trượt khuếch đại

en: Moved pan slider
vi: Đã di chuyển thanh trượt cân bằng trái/phải

en: Multi
vi: Nhiều

en: Multi Tool
vi: Công cụ đa năng

en: Multi Tool	F6
vi: Đa năng	F6

en: Multi-Tool Mode
vi: Chế độ đa năng

en: Multi-Tool Mode: Cmd-, for Mouse and Keyboard Preferences
vi: Chế độ đa năng: nhấn Cmd-, để tuỳ chỉnh Chuột và Bàn phím

en: Multi-Tool Mode: Ctrl-P for Mouse and Keyboard Preferences
vi: Chế độ đa năng: nhấn Ctrl-P để tuỳ chỉnh Chuột và Bàn phím

en: Mute
vi: Tắt tiếng

en: Mute/Unmute focused track	Shift+U
vi: Tắt/bật âm thanh của dải hiện hành	Shift+U

en: NTSC frames
vi: NTSC frame

en: Name
vi: Tên

en: Name Change
vi: Thay tên

en: Name files:
vi: Đặt tên các tập tin:

en: Name must not be blank
vi: Không được để trống phần tên

en: Name...
vi: Tên...

en: Names may not contain '%c' and '%c'
vi: Tên không được chứa '%c' và '%c'

en: Never copy any audio
vi: Không bao giờ chép các tập tin âm thanh

en: New Label Track
vi: Nhãn mới cho dải âm

en: New Peak Amplitude (dB):
vi: Đỉnh khuếch đại mới (dB):

en: New Project
vi: Dự án mới

en: New Temporary Directory
vi: Thư mục tạm thời mới

en: New Track
vi: Dải âm mới

en: New sample rate (Hz):
vi: Tốc độ lấy mẫu mới (Hz):

en: New selection length:
vi: Độ dài vùng chọn mới:

en: New...
vi: Mới...

en: Next Tool	D
vi: Công cụ kế	D

en: No
vi: Không

en: No Local Help
vi: Không có trợ giúp trong máy

en: No chain selected
vi: Chưa có quy trình nào được chọn

en: No endianness
vi: Không có endianness

en: No labels to export.
vi: Chưa có nhãn để có thể xuất ra.

en: Noise Generator
vi: Tạo nhiễu

en: Noise Removal
vi: Xoá nhiễu

en: Noise Removal by Dominic Mazzoni
vi: Xoá nhiễu, do Dominic Mazzoni viết

en: Noise Removal...
vi: Xoá nhiễu...

en: Noise Threshold (Hiss/Hum/Ambient Noise)
vi: Ngưỡng của tín hiệu nhiễu (Xì/Ùm/Nhiễu ngoài)

en: Noise reduction (dB):
vi: Giảm biên độ nhiễu (dB):

en: Noise type
vi: Loại nhiễu

en: Noise...
vi: Nhiễu...

en: None
vi: Không có gì

en: None of the expected theme component files
     were found in:
      %s.
vi: Không tìm thấy các tập tin cấu thành
    sắc thái giao diện trong:
      %s.

en: None-Skip
vi: Không có gì-bỏ qua

en: Normalize
vi: Chuẩn hoá

en: Normalize to 0dB after compressing
vi: Chuẩn hoá về 0dB sau khi nén

en: Normalize...
vi: Chuẩn hoá...

en: Normalizing...
vi: Đang chuẩn hoá...

en: Not a valid or supported MP3 encoding library!
vi: Thư viện mã hoá MP3 này không hợp lệ hoặc không được hỗ trợ!

en: Not an Ogg Vorbis file
vi: Không phải là tập tin Ogg Vorbis

en: Not enough data selected.
vi: Bạn chọn thiếu dữ liệu.

en: Note Track
vi: Đặt ghi chú cho dải âm

en: Note: Pressing Cmd+Q will quit. All other keys are valid.
vi: Lưu ý: Nhấn Ctrl+Q sẽ thoát khỏi chương trình. Những phím khác đều hợp lệ.

en: Nothing to redo
vi: Không thể làm lại

en: Nothing to undo
vi: Không thể huỷ bước

en: Numbering consecutively
vi: Đánh số tuần tự

en: Nyquist Output:
vi: Đầu ra Nyquist:

en: Nyquist Prompt...
vi: Dấu nhắc Nyquist...

en: Nyquist did not return audio.
vi: Nyquist không trả về âm thanh.

en: Nyquist returned the value:
vi: Giá trị Nyquist trả về:

en: Nyquist returned too many audio channels.
vi: Nyquist trả về quá nhiều kênh âm thanh.

en: Ogg Vorbis Export Setup
vi: Thiết lập việc xuất định dạng Ogg Vorbis

en: Ogg Vorbis Files
vi: Tập tin Ogg Vorbis

en: Ogg Vorbis Import and Export
vi: Xuất và nhập Ogg Vorbis

en: Ogg Vorbis files
vi: Tập tin Ogg Vorbis

en: Ogg Vorbis support is not included in this build of Audacity
vi: Bản Audacity này không hỗ trợ định dạng Ogg Vorbis

en: Only lame_enc.dll|lame_enc.dll|Dynamically Linked Libraries (*.dll)|*.dll|All Files (*.*)|*
vi: Chỉ lame_enc.dll|lame_enc.dll|Thư viện liên kết động (*.dll)|*.dll|Mọi tập tin (*.*)|*

en: Only libmp3lame.dylib|libmp3lame.dylib|Dynamic Libraries (*.dylib)|*.dylib|All Files (*)|*
vi: Chỉ libmp3lame.dylib|libmp3lame.dylib|Thư viện động (*.dylib)|*.dylib|Mọi tập tin (*)|*

en: Only libmp3lame.so.0|libmp3lame.so.0|Primary Shared Object files (*.so)|*.so|Extended Libraries (*.so*)|*.so*|All Files (*)|*
vi: Chỉ libmp3lame.so|libmp3lame.so|Tập tin Đối tượng chia sẻ chính (*.so)|*.so|Thư viện mở rộng (*.so*)|*.so*|Mọi tập tin (*)|*

en: Open Me&tadata Editor...
vi: Soạn thảo &dữ liệu đặc tả...

en: Open Recent
vi: Mở gần đây

en: Open menu on focused track	Shift+M
vi: Mở trình đơn trên dải hiện hành	Shift+M

en: Opening Audacity Project
vi: Mở dự án của Audacity

en: Opening old project file
vi: Mở tập tin dự án cũ

en: Options...
vi: Tuỳ chọn...

en: Orphaned blockfile: (%s)
vi: Tập tin thừa: (%s)

en: Other Contributors
vi: Những đóng góp khác

en: Other Emeritus Team Members
vi: Những thành viên khác của nhóm phát triển danh dự

en: Other interface choices
vi: Các giao diện khác

en: Other...
vi: Khác...

en: Out of disk space
vi: Hết dung lượng đĩa trống

en: Outer fade down length:
vi: Độ dài âm tắt dần xuống bên ngoài:

en: Outer fade up length:
vi: Độ dài tắt dần lên bên ngoài:

en: Output Channels: %2d
vi: Kênh đầu ra: %2d

en: Output Device
vi: Thiết bị đầu ra

en: Output Meter
vi: Biên độ phát đo được

en: Output Volume
vi: Âm lượng đầu ra

en: Output level meter
vi: Đo mức đầu ra

en: Overwrite existing files
vi: Ghi đè lên tập tin có sẵn

en: PAL frames (25 fps)
vi: PAL frame (25 fps)

en: Pa&ge Setup...
vi: Thiết lập tran&g

en: Pan
vi: Cân bằng trái/phải

en: Pan left on focused track	Alt+Shift+Left
vi: Dịch cân bằng sang trái	Alt+Shift+Left

en: Pan right on focused track	Alt+Shift+Right
vi: Dịch cân bằng sang phải	Alt+Shift+Right

en: Paste
vi: Dán

en: Pasted from the clipboard
vi: Đã dán từ bảng kẹp tạm

en: Pasted text from the clipboard
vi: Đã dán văn bản từ bảng kẹp tạm

en: Pause
vi: Tạm ngừng

en: Pause	P
vi: Tạm dừng	P

en: Pencil
vi: Bút chì

en: Percent Change:
vi: Phần trăm thay đổi:

en: Performing Echo
vi: Đang tạo tiếng vọng

en: Performing Effect: %s
vi: Đang áp dụng hiệu ứng: %s

en: Performing Equalization
vi: Đang cân bằng tần số

en: Performing Repeat
vi: Đang lặp lại

en: Phaser
vi: Dịch pha

en: Phaser...
vi: Dịch pha...

en: Pink
vi: Hồng

en: Pitch (EAC)
vi: Độ cao của âm (EAC)

en: Pitch and Tempo Change support
vi: Hỗ trợ thay đổi nhịp độ và cao độ

en: Play
vi: Phát

en: Play Cut Preview	C
vi: Phát Cắt Xem trước	C

en: Play Looped	L
vi: Phát nhiều lần	L

en: Play Meter
vi: Bộ đo phát

en: Play One Second	1
vi: Phát đúng 1 giây	1

en: Play To Selection	B
vi: Phát đến vùng chọn	B

en: Play at selected speed
vi: Phát ở tốc độ đã chọn

en: Play-at-speed
vi: Tốc độ phát

en: Play/Stop and Set Cursor	Shift+A
vi: Phát/Dừng và đặt con trỏ	Shift+A

en: Playback
vi: Phát lại

en: Playback Speed
vi: Tốc độ phát lại

en: Playing Audio
vi: Đang phát âm

en: Playthrough
vi: Phát qua

en: Please enter valid values.
vi: Hãy nhập giá trị hợp lệ.

en: Please save and close the current project first.
vi: Xin hãy lưu và đóng dự án hiện hành trước.

en: Plot Spectrum...
vi: Vẽ phổ tần số...

en: Plug-in support
vi: Hỗ trợ trình bổ sung

en: Plugin Settings
vi: Thiết lập phần bổ sung

en: Plugins %i to %i
vi: Trình bổ sung %i đến %i

en: Plugins 1 to %i
vi: Trình bổ sung 1 đến %i

en: Portaudio v
vi: Cổng âm thanh v

en: Pre&view
vi: Xe&m trước

en: Preferences...
vi: Tuỳ thích...

en: Preparing preview
vi: Đang chuẩn bị phát thử

en: Preset
vi: Thiết lập sẵn

en: Press
vi: Nhấn

en: Press F2 or double click to edit cell contents.
vi: Nhấn F2 hoặc nhắp đúp chuột để sửa nội dung ô...

en: Preview after cut region:
vi: Nghe thử sau khi cắt vùng:

en: Preview before cut region:
vi: Nghe thử trước khi cắt vùng:

en: Preview not available
vi: Không nghe trước được

en: Previewing
vi: Đang phát thử

en: Previous Tool	A
vi: Công cụ trước	A

en: Print
vi: In

en: Problem encountered exporting presets.
vi: Lỗi xảy ra khi xuất thiết lập sẵn.

en: Processing Auto Duck...
vi: Đang tự uốn...

en: Program
vi: Chương trình

en: Program build date:
vi: Ngày biên dịch chương trình:

en: Progress
vi: Đang tiến hành

en: Project Dependencies
vi: Tính phụ thuộc của dự án

en: Project Rate (Hz):
vi: Tần số của dự án (Hz):

en: Project check detected %d input file[s] being used in place
    ('alias files') are now missing.  There is no way for Audacity
    to recover these files automatically; you may choose to
    permanently fill in silence for the missing files, temporarily
    fill in silence for this session only, or close the project now
    and try to restore the missing files by hand.
vi: Quá trình kiểm tra dự án thấy thiếu %d tập tin đầu vào đã được dùng làm ('alias files').
    Audacity không thể tự động phục hồi những tập tin này. Bạn có thể chọn giữa
    chính thức điền khoảng lặng vào phần tập tin bị thiếu,
     tạm thời điền khoảng lặng vào (chỉ trong phiên làm việc này),
    hoặc đóng dự án và tự mình phục hồi các tập tin bị thiếu.

en: Project check detected %d missing audio data blockfile[s] (.au), 
    probably due to a bug, system crash or accidental deletion.
    There is no way for Audacity to recover this lost data
    automatically; you may choose to permanently fill in silence
    for the missing data, temporarily fill in silence for this
    session only, or close the project now and try to restore the
    missing data by hand.
vi: Quá trình kiểm tra dự án thấy thiếu %d tập tin âm thanh (.au). 
    Nguyên nhân có thể do lỗi chương trình, lỗi dừng chương trình bất ngờ hoặc do bạn lỡ tay xoá.
    Audacity không thể tự động phục hồi các dữ liệu đã mất
    Bạn có thể chọn để chính thức điền khoảng lặng vào phần dữ liệu bị mất,
    tạm thời dùng khoảng lặng để thay thế phần dữ liệu bị mất,
     hoặc lập tức đóng dự án và cố gắng tự mình phục hồi dữ liệu

en: Project check detected %d missing summary file[s] (.auf).
    Audacity can fully regenerate these summary files from the
    original audio data in the project.
vi: Quá trình kiểm tra dự án thấy thiếu %d tập tin tổng hợp (.auf).
    Audacity có thể phục hồi đầy đủ các tập tin thiếu từ
    dữ liệu ban đầu có trong dự án.

en: Project check found %d orphaned blockfile[s]. These files are
    unused and probably left over from a crash or some other bug.
    They should be deleted to avoid disk contention.
vi: Quá trình kiểm tra dự án tìm ra %d dữ liệu thừa. Những dữ liệu này
    không được dùng tới, có lẽ do sự cố dừng chương trình bất ngờ ở lần chạy trước hoặc do lỗi khi chạy chương trình.
    Nên xoá bỏ chúng để giải phóng đĩa cứng.

en: Project check found inconsistencies inspecting the loaded project data;
    click 'Details' for a complete list of errors, or 'OK' to proceed to more options.
vi: Quá trình kiểm tra dự án tìm thấy lỗi mâu thuẫn trong các dữ liệu được nạp vào;
    nhấn nút 'Chi tiết' để xem thông báo lỗi, hoặc nhấn 'OK' để tiếp tục chọn lựa khác.

en: Project checker repaired file
vi: Quá trình kiểm tra dự án đã sửa lại các tập tin

en: Project depends on other audio files
vi: Một số tập tin chưa lưu vào trong dự án

en: Project was recovered
vi: Dự án đã được phục hồi

en: Quality
vi: Chất lượng

en: Quality:
vi: Chất lượng:

en: QuickTime files
vi: Tập tin QuickTime

en: Quit Audacity
vi: Thoát Audacity

en: Rate Change
vi: Thay đổi tốc độ lấy mẫu

en: Re&gion Save
vi: &Lưu vùng

en: Re&name
vi: Đổi &tên

en: Real-time dither:
vi: Nhiễu sửa sai lượng tử hoá thời gian thực:

en: Real-time sample rate converter:
vi: Bộ chuyển đổi tốc độ lấy mẫu thời gian thực:

en: Real-time:
vi: Thời gian thực:

en: Record
vi: Thu

en: Record	R
vi: Thu	R

en: Record Append	Shift+R
vi: Ghi tiếp vào cuối	Shift+R

en: Record Meter
vi: Bộ đo thu

en: Recorded Audio
vi: Đã thu âm

en: Recording
vi: Thu âm

en: Recording - Choosing the Input Device
vi: Ghi âm - Chọn thiết bị đầu vào

en: Recording - Choosing the Input Source
vi: Ghi âm - Chọn nguồn tín hiệu vào

en: Recording - Setting the Input Level
vi: Ghi âm - Đặt mức tín hiệu vào

en: Recording Audio
vi: Đang ghi âm

en: Recording end
vi: Kết thúc thu âm

en: Recording in CleanSpeech mode is not possible when a track, or more than one project, is already open.
vi: Không thể Thu âm trong chế độ CleanSpeech khi một dải, hoặc nhiều hơn 1 dự án, đang mở.

en: Recording not permitted
vi: Không được phép thu âm

en: Recording start
vi: Bắt đầu thu âm

en: Recover
vi: Phục hồi

en: Recover Projects
vi: Phục hồi dự án

en: Recoverable projects
vi: Các dự án có thể phục hồi:

en: Recovering a project will not change any files on disk before you save it.
vi: Phục hồi một dự án sẽ không thay đổi bất cứ tập tin nào trên đĩa cứng trước khi bạn lưu nó.

en: Rectangle
vi: Chữ nhật

en: Rectangular
vi: Chữ nhật

en: Regenerate summary files [safe and recommended]
vi: Tái tạo các tập tin tổng hợp [an toàn, được khuyến khích]

en: Regio&n Restore
vi: Phụ&c hồi vùng

en: Release build
vi: Bản phát hành

en: Remo&ve Tracks
vi: &Xoá Dải âm

en: Remove Track
vi: Xoá bỏ dải âm

en: Removed Cut Line
vi: Xoá đường cắt

en: Removed audio track(s)
vi: Đã xoá bỏ dải âm

en: Removed track '%s.'
vi: Đã xoá dải '%s'

en: Removing Dependencies
vi: Đang xoá các phụ thuộc

en: Removing Noise
vi: Đang xoá nhiễu

en: Removing clicks and pops...
vi: Đang xoá nhiễu 'click' và 'bụp'...

en: Renamed '%s' to '%s'
vi: Đã đổi tên '%s' thành '%s'

en: Renamed file: %s
vi: Tập tin đã đổi tên: %s

en: Render
vi: Diễn tả

en: Rendered all audio in track '%s'
vi: Đã diễn tả tất cả các âm thanh trên dải '%s'

en: Repair
vi: Sửa

en: Repairing damaged audio
vi: Đang sửa chữa âm thanh bị hỏng

en: Repeat
vi: Lặp lại

en: Repeat %s	Ctrl+R
vi: Lặp lại %s	Ctrl+R

en: Repeat Last Effect	Ctrl+R
vi: Lặp lại hiệu ứng trước	Ctrl+R

en: Repeat...
vi: Lặp lại...

en: Repeated %d times
vi: Đã lặp lại %d lần

en: Replace missing data with silence [permanent immediately]
vi: Thay thế dữ liệu đã mất bằng khoảng lặng [chính thức]

en: Replace missing data with silence [permanent upon save]
vi: Thay thế các dữ liệu đã mất bằng khoảng lặng [chính thức]

en: Resample
vi: Đổi tốc độ lấy mẫu

en: Resample Track
vi: Đổi tốc độ lấy mẫu cho dải âm

en: Resampled audio track(s)
vi: Đã thay đổi tốc độ lấy mẫu cho dải âm

en: Resampling disabled.
vi: Không lấy mẫu lại.

en: Resampling track %d
vi: Đang lấy mẫu lại cho dải âm %d

en: Reset
vi: Thiết lập lại

en: Reset Genres
vi: Đặt lại thể loại

en: Resonance:
vi: Cộng hưởng:

en: Reverse
vi: Đảo ngược

en: Reversing
vi: Đang đảo ngược

en: Right
vi: Phải

en: Right Channel
vi: Kênh phải

en: Right,
vi: Phải,

en: Right-Click
vi: Nhắp chuột phải

en: Right-Drag
vi: Kéo chuột phải

en: Right-to-Off
vi: Chuột phải để tắt

en: Right-to-On
vi: Chuột phải để Bật

en: Row %d
vi: Hàng %d

en: Running two copies of Audacity simultaneously may cause
    data loss or cause your system to crash.
vi: Chạy 2 tiến trình Audacity cùng lúc có thể gây ra 
    mất dữ liệu hay làm hỏng hệ thống của bạn.

en: S&et
vi: Đặ&t

en: S&et Default
vi: Đặt làm &Mặc định

en: S&how Metadata Editor prior to export step
vi: C&hạy Bộ chỉnh sửa dữ liệu đặc tả trước khi xuất

en: Sample Edit
vi: Chỉnh sửa mẫu

en: Sample Rate Converter
vi: Bộ chuyển đổi tốc độ lấy mẫu

en: Sample Rates
vi: Tốc độ lấy mẫu

en: Sample rate conversion
vi: Chuyển đổi tốc độ lấy mẫu

en: Sample rate:
vi: Tốc độ lấy mẫu:

en: Sampling
vi: Đang lấy mẫu

en: Save As...
vi: Lưu mới...

en: Save CleanSpeech Preset File As:
vi: Lưu tập tin thiết lập sẵn cho CleenSpeech:

en: Save Files
vi: Lưu tập tin

en: Save Metadata As:
vi: Lưu Dữ liệu đặc tả thành:

en: Save Project &As...
vi: Lưu &như dự án mới...

en: Save Speech As:
vi: Lưu Speech thành:

en: Save Theme Cache
vi: Lưu bộ đệm sắc thái giao diện

en: Save changes before closing?
vi: Có lưu các thay đổi trước khi đóng không?

en: Save changes?
vi: Lưu các thay đổi?

en: Saved
vi: Đã lưu

en: Saved %s
vi: Đã lưu %s

en: Saving an Audacity Project
vi: Lưu dự án của Audacity

en: Saving and loading individual theme files uses a 
    separate file for each image, but is otherwise the 
    same idea.
vi: Lưu và nạp các tập tin sắc thái giao diện đơn lẻ dùng
    một tập tin đơn lẻ để lưu mỗi ảnh, nhưng có cùng
    ý tưởng.

en: Saving project data files
vi: Đang lưu các dữ liệu của dự án

en: Saving recorded audio
vi: Đang lưu âm thanh thu được

en: Saving recorded audio to disk...
vi: Đang lưu dữ liệu âm thanh ghi âm được vào đĩa cứng...

en: Sawtooth
vi: Răng cưa

en: Scroll left or right
vi: Lăn trái hay phải

en: Scroll up or down
vi: Cuộn lên hoặc xuống

en: Seek Time when playing
vi: Tìm thời gian khi phát

en: Seek left long period during playback	Shift+Left
vi: Quay lui từng đoạn dài khi phát	Shift+Left

en: Seek left short period during playback	Left
vi: Quay lui từng đoạn nhỏ khi phát	Left

en: Seek right long period during playback	Shift+Right
vi: Chuyển tới từng đoạn dài khi phát	Shift+Right

en: Seek right short period during playback	Right
vi: Chuyển tới từng đoạn khi phát	Right

en: Select
vi: Chọn

en: Select Clip or Entire Track
vi: Chọn đoạn hoặc toàn bộ dải

en: Select Command
vi: Chọn lệnh

en: Select a MIDI file...
vi: Chọn một tập tin MIDI...

en: Select a few seconds of just noise so Audacity knows what to filter out,
    then click Get Noise Profile:
vi: Chọn vùng có nhiễu để phân tích,
    Bấm nút 'Phân tích nhiễu' sau khi chọn:

en: Select a text file containing labels...
vi: Chọn một tập tin văn bản chứa các nhãn...

en: Select all of the audio you want filtered, choose how much noise you want
    filtered out, and then click 'OK' to remove noise.
vi: Chọn tất cả các vùng bạn cần xoá nhiễu, chọn hệ số lọc nhiễu, sau đó
    nhấn 'OK' để bắt đầu xoá nhiễu.

en: Select an XML file containing Audacity keyboard shortcuts...
vi: Chọn một tập tin XML chứa các phím tắt cho Audacity...

en: Select any uncompressed audio file...
vi: Chọn tập tin âm thanh không nén...

en: Select curve:
vi: Chọn cung:

en: Select file(s) for batch processing...
vi: Chọn các tập tin cần xử lý gộp...

en: Select one or more audio files...
vi: Chọn một hoặc nhiều tập tin âm thanh...

en: Select region of silence around cursor
vi: Chọn khoảng lặng quanh con trỏ

en: Select region of sound around cursor
vi: Chọn vùng âm thanh quanh con trỏ

en: Select threshold (lower is more sensitive):
vi: Chọn ngưỡng (càng bé càng nhạy):

en: Select-Silence
vi: Chọn Khoảng lặng

en: Select-Sound
vi: Chọn âm thanh

en: Selection
vi: Vùng chọn

en: Selection
vi: Vùng chọn

en: Selection Contract Left	Ctrl+Shift+Right
vi: Co bên trái Vùng chọn	Ctrl+Shift+Right

en: Selection Contract Right	Ctrl+Shift+Left
vi: Co bên phải vùng chọn	Ctrl+Shift+Left

en: Selection End
vi: Kết thúc vùng chọn

en: Selection Extend Left	Shift+Left
vi: Vùng chọn nới sang trái	Shift+Left

en: Selection Extend Right	Shift+Right
vi: Vùng chọn nới sang phải	Shift+Right

en: Selection Length
vi: Độ dài vùng chọn

en: Selection Start:
vi: Bắt đầu vùng chọn:

en: Selection Tool
vi: Công cụ chọn

en: Selection Tool	F1
vi: Công cụ chọn	F1

en: Selection is too small to use voice key.
vi: Vùng chọn không đủ lớn để dùng giọng.

en: Selection to End	Shift+End
vi: Chọn đến hết	Shift+End

en: Selection to Start	Shift+Home
vi: Chọn về đầu	Shift+Home

en: Semitones (half-steps):
vi: Nửa cung:

en: Sensitivity
vi: Độ nhạy

en: Set (or Extend) Left Selection
vi: Đặt (hoặc Nới) Vùng chọn sang trái

en: Set (or Extend) Right Selection
vi: Đặt (hoặc Nới) Vùng chọn sang phải

en: Set Left Selection Bound
vi: Đặt giới hạn trái cho vùng chọn

en: Set Range
vi: Đặt giới hạn

en: Set Range...
vi: Đặt giới hạn...

en: Set Rate
vi: Đặt tốc độ lấy mẫu

en: Set Right Selection Bound
vi: Đặt giới hạn phải cho vùng chọn

en: Set Sample Format
vi: Đặt dạng lấy mẫu

en: Set Selection Point
vi: Đặt điểm chọn

en: Set Selection Point and Play
vi: Đặt điểm chọn và phát

en: Set Selection Range
vi: Đặt giới hạn vùng chọn

en: Set range to '%d' - '%d'
vi: Đặt giới hạn thành '%d' - '%d'

en: Settings folder:
vi: Thư mục thiết lập:

en: Shaped
vi: Có hình dạng

en: Shift-Drag
vi: Giữ Shift rồi rê chuột

en: Shift-Left-Click
vi: Shift+Click chuột trái

en: Shift-Left-Drag
vi: Shift+Rê chuột trái

en: Shift-Wheel-Rotate
vi: Shift+Lăn chuột

en: Short period:
vi: Chu kỳ ngắn:

en: Show / Hide
vi: Hiện / Ẩn

en: Show output
vi: Hiển thị đầu ra

en: Show warnings about &temp files
vi: Hiện cảnh báo cho tập tin &tạm

en: Sign Changes        -- mean: %1.4f  sd: (%1.4f)
vi: Đổi dấu        -- trị trung bình: %1.4f  sd: (%1.4f)

en: Sign Changes (High Threshold)
vi: Đổi dấu (Ngưỡng lớn)

en: Sign Changes (Low Threshold)
vi: Đổi dấu (Ngưỡng nhỏ)

en: Sile&nce	Alt+L
vi: Chèn khoảng &lặng	Alt+L

en: Silence
vi: Im lặng

en: Silence Generator
vi: Tạo khoảng lặng

en: Silence Labels
vi: Nhãn thành khoảng lặng

en: Silence duration:
vi: Độ dài khoảng lặng:

en: Silence selection
vi: Thay vùng chọn bằng khoảng lặng

en: Silence...
vi: Tạo khoảng lặng...

en: Silenced labeled regions
vi: Vùng có nhãn trở thành khoảng lặng

en: Silenced selected tracks for %.2f seconds at %.2f
vi: Đã tạo khoảng lặng dài %.2f giây tại %.2f vào dải hiện hành

en: Simple
vi: Đơn giản

en: Sine
vi: Sin

en: Size
vi: Kích thước

en: Skip to End
vi: Chuyển về cuối

en: Skip to End	End
vi: Chuyển về cuối	End

en: Skip to Start
vi: Chuyển về đầu

en: Skip to Start	Home
vi: Nhảy về đầu	Home

en: Slide Tool
vi: Công cụ trượt

en: Smart Recording
vi: Ghi âm thông minh

en: Smooth at Sample
vi: Làm mượt mẫu

en: Snap To
vi: Dính tới

en: Snap To Off
vi: Tắt chế độ dính

en: Snap To On
vi: Bật chế độ dính

en: Solo Button:
vi: Nút Solo:

en: Solo/Unsolo focused track	Shift+S
vi: Bật/tắt chế độ Solo của dải hiện hành	Shift+S

en: Some projects were not saved properly the last time Audacity was run.
    Fortunately, the following projects can automatically be recovered:
vi: Một số dự án đã không được lưu vào đĩa cứng theo cách thông thường ở lần chạy trước. 
    Tuy nhiên, một số dự án dưới đây có thể được phục hồi:

en: Something went wrong after exporting %d file(s).
vi: Gặp lỗi sau khi xuất %d tập tin.

en: Sorry, Plug-in Effects cannot be performed on stereo tracks where the individual channels of the track do not match.
vi: Trình bổ sung hiệu ứng không thể áp dụng lên dải âm stereo có các kênh khác nhau.

en: Sorry, VST Effects cannot be performed on stereo tracks where the individual channels of the track do not match.
vi: Hiệu ứng Công nghệ Phòng Thu Ảo (VST) không áp dụng được trên dải âm stereo có 2 kênh không giống nhau.

en: Sorry, Vamp Plug-in failed to initialize.
vi: Không thể khởi tạo phần bổ sung Vamp

en: Sorry, Vamp Plug-ins cannot be run on stereo tracks where the individual channels of the track do not match.
vi: Phần bổ sung Vamp không áp dụng cho dải âm stereo có các kênh khác nhau.

en: Sorry, cannot apply effect on stereo tracks where the tracks don't match.
vi: Không thể áp dụng hiệu ứng lên dải âm stereo có các kênh khác nhau.

en: Sorry, failed to load Vamp Plug-in.
vi: Không thể nạp phần bổ sung Vamp

en: Sorry, pathnames longer than 256 characters not supported.
vi: Không cấp nhận đường dẫn dài hơn 256 chữ.

en: Sorry, this effect cannot be performed on stereo tracks where the individual channels of the track do not match.
vi: Hiệu ứng này không áp dụng được cho dải âm stereo có kênh trái phải không giống nhau.

en: Sort By Name
vi: Sắp xếp theo tên

en: Sort By Time
vi: Sắp xếp theo thời gian

en: Sound card mixer support
vi: Hỗ trợ bộ trộn trên card âm thanh

en: Sp&lit	Ctrl+I
vi: Phâ&n chia	Ctrl+I

en: Sp&lit Delete	Shift+Alt+K
vi: Chia &và Xoá	Shift+Alt+K

en: Special thanks:
vi: Rất cám ơn:

en: Specify Command Line Encoder
vi: Chỉ định dòng lệnh cho Bộ mã hoá

en: Specify FLAC Options
vi: Chỉ định tuỳ chọn FLAC

en: Specify MP2 Options
vi: Chỉ định tuỳ chọn MP2

en: Specify MP3 Options
vi: Tuỳ chọn cho định dạng MP3

en: Specify Ogg Vorbis Options
vi: Tuỳ chọn cho định dạng Ogg Vorbis

en: Specify Uncompressed Options
vi: Thiết lập tuỳ chọn không nén

en: Spectrograms
vi: Ảnh phổ

en: Spectrum
vi: Phổ

en: Spectrum log(f)
vi: Phổ logarith (f)

en: Spike Cleaner
vi: Xoá đỉnh nhọn

en: Spike Cleaner...
vi: Xoá đỉnh nhọn...

en: SpikeCleaner by Lynn Allan
vi: Xoá đỉnh nhọn, viết bởi Lynn Allan

en: Spl&it Cut	Ctrl+Alt+X
vi: Ch&ia và Cắt	Ctrl+Alt+X

en: Spli&t	Alt+I
vi: Phâ&n chia	Alt+I

en: Split
vi: Chia

en: Split Cut
vi: Chia và Cắt

en: Split Cut Labels
vi: Chia Cắt Nhãn

en: Split D&elete	Ctrl+Alt+K
vi: Chia &và Xoá	Ctrl+Alt+K

en: Split Delete
vi: Chia và xoá

en: Split Delete Labels
vi: Chia và Xoá Nhãn

en: Split Deleted labeled regions
vi: Đã Chia và Xoá vùng có nhãn

en: Split Labels
vi: Chia Nhãn

en: Split Ne&w	Ctrl+Alt+I
vi: Chia và tạo &mới	Ctrl+Alt+I

en: Split New
vi: Chia mới

en: Split Stereo Track
vi: Chia dải âm Stereo

en: Split at labels
vi: Chia tại nhãn

en: Split files based on:
vi: Chia tập tin dựa trên:

en: Split labeled regions
vi: Đã chia vùng có nhãn

en: Split stereo track '%s'
vi: Đã chia dải âm stereo '%s'

en: Split to new track
vi: Phần chia tạo thành dải mới

en: Split-cut to the clipboard
vi: Chia rồi cắt vào bảng kẹp tạm

en: Split-deleted %.2f seconds at t=%.2f
vi: Đã chia và xoá %.2f giây tại t=%.2f

en: SplitCut labeled regions to the clipboard
vi: Chia Cắt vùng có nhãn vào bảng kẹp tạm

en: Square
vi: Vuông

en: Square, no alias
vi: Vuông, không có biệt danh

en: Stages:
vi: Số tầng:

en: Standard
vi: Chuẩn

en: Standard Autocorrelation
vi: Tự tương quan chuẩn

en: Start
vi: Bắt đầu

en: Start Date and Time
vi: Ngày giờ bắt đầu

en: Start Monitoring
vi: Bắt đầu đo

en: Start Time
vi: Thời gian bắt đầu

en: Start and stop must be greater than 0.
vi: Ngưỡng bắt đầu và kết thúc phải lớn hơn 0.

en: Start offset:
vi: Offset bắt đầu:

en: Start threshold (samples):
vi: Ngưỡng bắt đầu (mẫu):

en: Step 1
vi: Bước 1

en: Step 2
vi: Bước 2

en: Stereo to Mono Effect not found
vi: Không tìm thấy hiệu ứng chuyển âm thanh từ Stereo sang Mono

en: Stop
vi: Dừng

en: Stop	S
vi: Dừng	S

en: Stop Monitoring
vi: Dừng đo

en: Stop threshold (samples):
vi: Ngưỡng kết thúc (mẫu):

en: Successfully exported %d file(s).
vi: Đã xuất thành công %d tập tin.

en: T&ools Toolbar
vi: &Công cụ

en: Tag Name
vi: Tên thẻ

en: Tag Value
vi: Giá trị thẻ

en: Template
vi: Mẫu

en: Temporarily replace missing data with silence [this session only]
vi: Tạm thời thay thế dữ liệu đã mất bằng khoảng lặng [chỉ phiên làm việc này]

en: Temporary files directory
vi: Thư mục tạm thời

en: Test Mode
vi: Chế độ kiểm tr

en: Text files (*.txt)|*.txt|All files (*.*)|*.*
vi: Tập tin văn bản (*.txt)|*.txt|Tất cả (*.*)|*.*

en: The Maximum Number of Notes must be an integer in the range 1..128
vi: Số tối đa các nốt phải là số nguyên trong khoảng 1..128

en: The Repair effect is intended to be used on very short sections of damaged audio (up to 128 samples).
    
    Zoom in and select a tiny fraction of a second to repair.
vi: Hiệu ứng Sửa chữa chỉ áp dụng cho một vùng âm thanh bị hỏng rất ngắn (tối đa 128 mẫu).
    
    Phóng to và chọn khung thời gian cần sửa chữa.

en: The entered value is invalid
vi: Giá trị bạn nhập không hợp lệ

en: The keyboard shortcut '%s' is already assigned to:
    
    '%s'
vi: Phím tắt '%s' đã được gán cho:
    
    '%s'

en: The maximum frequency must be an integer
vi: Tần số lớn nhất phải là số nguyên

en: The minimum amplitude (dB) must be an integer
vi: Biên độ nhỏ nhất (dB) phải là số nguyên

en: The minimum frequency must be an integer
vi: Tần số nhỏ nhất phải là số nguyên

en: The project sample rate (%d) and bit rate (%d kbps) combination is not
    supported by the MP3 file format.
vi: Định dạng MP3 không hỗ trợ
    Tốc độ lấy mẫu (%d) và tốc độ bit (%d kbps) của dự án.

en: The project sample rate (%d) is not supported by the MP3
    file format.
vi: định dạng MP3 không hỗ trợ
    Tốc độ lấy mẫu của dự án (%d).

en: The system has detected that another copy of Audacity is running.
vi: Hệ thống phát hiện ra một bản Audacity khác đang chạy.

en: The version of Audacity you are using does not support multiple time tracks.
vi: Phiên bản Audacity bạn đang dùng không hỗ trợ nhiều dải thời gian.

en: Themability is an experimental feature.
    
    To try it out, click "Save Theme Cache" then
    find and modify the images and colors in 
    ImageCacheVxx.png using an image editor such 
    as the Gimp.
    
    Click "Load Theme Cache" to load the changed images
    and colors back into Audacity.
    
    [Only the control toolbar and the colors on the 
    wavetrack are currently affected, even though the
    image file shows other icons too.]
vi: Thay đổi sắc thái giao diện là một tính năng thử nghiệm.
    
    Bạn hãy nhấn "Lưu bộ đệm sắc thái giao diện" rồi 
    tìm và sửa các ảnh và màu sắc trong 
    ImageCacheVxx.png với một trình xử lý ảnh như
    GIMP.
    
    Nhấn "Nạp bộ đệm sắc thái giao diện" để nạp các ảnh và màu sắc
    đã sửa vào trong Audacity.
    
    [Chỉ ảnh hưởng tới thanh công cụ điều khiển
    và màu sắc của sóng âm,
    mặc dù các ảnh trong bộ đệm có cả các biểu tượng khác.]

en: Theme
vi: Sắc thái giao diện

en: Theme Cache - Images && Color
vi: Bộ đệm sắc thái giao diện - Ảnh && Màu sắc

en: There are no label tracks to export.
vi: Không có nhãn dải âm nào để xuất

en: There is not enough room available to expand the cut line
vi: Không đủ chỗ để mở rộng đường cắt

en: There is not enough room available to paste the selection
vi: Không đủ chỗ để dán vùng chọn

en: There was a problem printing.
vi: Có lỗi xảy ra khi in.

en: Theshold for silence:
vi: Ngưỡng im lặng:

en: This determines how often the meter is refreshed.
    If you have a slower PC you may want to select a
    lower refresh rate (30 per second or lower), so that
    audio qualtiy is not affected by the meter display.
vi: Thiết lập tần số quét bộ đo.
    Nếu máy tính của bạn khá chậm, bạn cần chọn 
    một tần số quét nhỏ (30 lần một giây hoặc nhỏ hơn), để 
    việc hiển thj bộ đo không làm ảnh hưởng tới chất lượng âm thanh.

en: This file was saved by Audacity %s, a much
    older version.  The format has changed.
    
    Audacity could corrupt the file in opening
    it, so you must back it up first.
    
    Open this file now?
vi: Audacity %s đã lưu tập tin này.
    Đây là một phiên bản rất cũ. Định dạng Audacity dùng
    đã thay đổi rất nhiều. 
    Rất có thể trong quá trình mở,
    Audacity sẽ xoá bỏ tập tin này.
    Bạn phải sao lưu nó lại cho an toàn.
    
    Bạn có muốn thử mở tập tin này không?

en: This file was saved by Audacity %s.
    You can open the file with this version of Audacity, but if you save it with this version you will no longer be able to open it in older versions.
    
    Open this file now?
vi: Audacity %s đã lưu tập tin này.
    Phiên bản Audacity này có thể mở nó, nhưng nếu bạn lưu lại dự án bằng phiên bản này, bạn không thể mở tập tin bằng phiên bản trước được nữa.
    Bạn có muốn mở tập tin này không?

en: This file was saved using Audacity %s.
    You are using Audacity %s - you need to upgrade to
    a newer version to open this file.
vi: Audacity %s đã lưu tập tin này.
    Bạn đang dùng Audacity %s - bạn cần nâng cấp lên
    phiên bản mới để mở nó.

en: This screen can be viewed at any time by clicking the <i>Help</i> menu, then <i>Show Welcome Message</i>. For a detailed guide to all the Audacity menus and controls, click  <i>Help</i> menu then <i>Index</i>, or download our <a href="http://audacity.sourceforge.net/help/documentation/manual_1.4.pdf">full Manual</a> in PDF format.</p>
vi: Bạn luôn có thể quay lại phần hướng dẫn này qua trình đơn <i>Trợ giúp</i> và chọn <i>Xin chào</i>. Để biết thêm chi tiết, hãy đọc tài liệu trợ giúp đầy đủ của chúng tôi bằng cách chọn trình đơn <i>Trợ giúp</i> và chọn <i>Chỉ mục</i> hoặc <a href="http://audacity.sourceforge.net/help/documentation/manual_1.4.pdf">tải về tập tin PDF hướng dẫn sử dụng</a>.</p>

en: This version of Audacity was not compiled with %s support.
vi: Phiên bản Audacity này không hỗ trợ %s khi biên dịch.

en: Threshold for silence:
vi: Ngưỡng của khoảng lặng:

en: Threshold:
vi: Ngưỡng:

en: Time Control
vi: Điều khiển thời gian

en: Time Shift Tool
vi: Công cụ di chuyển

en: Time Shift Tool	F5
vi: Công cụ di chuyển	F5

en: Time shift all clips in track
vi: Di chuyển theo thời gian tất cả các đoạn trong dải

en: Time shift clip or move up/down between tracks
vi: Di chuyển theo thời gian hoặc di chuyển lên xuống một đoạn âm giữa các dải

en: Time shifted tracks/clips %s %.02f seconds
vi: Đã dịch dải/đoạn sang %s %.02f giây

en: Time-Shift
vi: Di chuyển mốc thời gian

en: To [[welcome|Welcome screen]]
vi: Quay về trang [[welcome|Xin chào]].

en: To find %s, click here -->
vi: Để tìm %s, nhấn vào đây -->

en: To get a free copy of Lame, click here -->
vi: Để lấy một bản sao miễn phí của Lame, nhấn vào đây -->

en: To hear your work in other media programs, export it to an audio file such as WAV or MP3 (some formats are [[wma-proprietary|unsupported]]). [[save|Saving an Audacity project]] creates a project file (and linked _data folder) containing all your edited tracks, so you can return to your work later. However, other programs can't read Audacity projects. </p><p> To export, click <i>File &gt; Export</i> then choose the file format you want to export to in the "Save as type" dropdown. To [[burncd|burn a CD]] for standalone CD players, choose WAV or AIFF. To export as MP3, the [[wiki:Lame_Installation|Lame Encoder]] must be installed. </p><p> <i>File &gt; Export Selection</i> exports only a selected area of audio. <i>Use File &gt; Export Multiple</i> to export multiple files at the same time, either one for each audio track, or one for each labeled area in a single track. <i>Tracks &gt; Add Label At Selection</i> lets you [[wiki:Splitting_recordings_into_separate_tracks|split the tracks]] from an album for multiple export as separate files. </p><br><br>
vi: Để mở dự án trong 1 chương trình phát nhạc, hãy xuất nó ra dạng WAV hay MP3 (một số định dạng [[wma-proprietary|không được hỗ trợ]]). [[save|Lưu 1 dự án Audacity]] sẽ tạo ra 1 tập tin dự án (và 1 thư mục _data gắn với tập tin đó) chứa tất cả các dải bạn đã biên tập, để bạn có thể làm việc tiếp với chúng sau này. Tuy nhiên, những chương trình khác thường không đọc được dạng lưu trữ dự án Audacity. </p><p> Để xuất dự án ra định dạng khác, chọn <i>Tập tin &gt; Xuất</i> rồi chọn định dạng muốn dùng trong ô "Lưu ở dạng". Để [[burncd|ghi đĩa CD]] âm thanh, hãy chọn dạng WAV hay AIFF. Để xuất MP3, bạn phải cài thư viện [[wiki:Lame_Installation|Lame Encoder]]. </p><p> <i>Tập tin &gt; Xuất vùng chọn</i> chỉ xuất 1 phần dự án được chọn ra tập tin khác. Chọn <i>Tập tin &gt; Xuất nhiều</i> để xuất nhiều tập tin cùng 1 lúc, mỗi dải hoặc mỗi nhãn được ghi ra 1 tập tin riêng biệt. <i>Dải âm &gt; Thêm nhãn ở vùng chọn</i> được dùng để[[wiki:Splitting_recordings_into_separate_tracks|chia các dải]] ghi toàn bộ 1 album ra nhiều bài hát, ghi trong từng tập tin riêng biệt. </p><br><br>

en: To plot the spectrum, all selected tracks must be the same sample rate.
vi: Để vẽ phổ, tất cả các dải được chọn phải có cùng tốc độ lấy mẫu

en: To use Draw, choose 'Waveform' in the Track Drop-down Menu.
vi: Để dùng công cụ Vẽ, hãy chọn 'Dạng sóng' trong ô thả xuống của dải.

en: To use Draw, zoom in further until you can see the individual samples.
vi: Để dùng công cụ Vẽ, bạn phải phóng to đủ để thấy từng mẫu riêng biệt.

en: Toggle Focused Track	NUMPAD_ENTER
vi: Chọn/thôi chọn dải	NUMPAD_ENTER

en: Toggle Focused Track	Return
vi: Chọn/thôi chọn dải	Return

en: Tone Generator
vi: Tạo tone

en: Tone duration:
vi: Độ dài tone:

en: Tone/silence ratio:
vi: Tỉ lệ tone/ khoảng lặng:

en: Too much audio was selected.  Only the first %.1f seconds of audio will be analyzed.
vi: Bạn chọn quá nhiều dữ liệu. Audacity sẽ chỉ phân tích %.1f giây đầu tiên của phần chọn.

en: Tool
vi: Công cụ

en: ToolDock
vi: Bảng công cụ

en: Tools
vi: Công cụ

en: Track
vi: Dải âm

en: Track %d
vi: Dải %d

en: Track &Start to Cursor	Shift+J
vi: Từ đầu đến c&on trỏ

en: Track Accessible out of sync
vi: Mất đồng bộ truy cập dải âm

en: Track Name
vi: Tên dải

en: Track Number
vi: Số trên album

en: Track Panel
vi: Bảng dải âm thanh

en: Track Remove
vi: Xoá bỏ dải âm

en: Track Title
vi: Tên bài hát

en: TrackView
vi: Đồ thị âm thanh

en: Tracks
vi: Các Dải âm

en: Tracks are too long to repeat the selection.
vi: Dải âm quá dài nên không thể lặp lại vùng chọn.

en: Tracks sorted by name
vi: Sắp xếp dải âm theo tên

en: Tracks sorted by time
vi: Sắp xếp dải âm theo thời gian

en: Transcri&ption Toolbar
vi: Tốc độ &phát

en: Transcription
vi: Tốc độ phát

en: Tri&m	Ctrl+T
vi: Thu &gọn	Ctrl+T

en: Triangle
vi: Tam giác

en: Trim
vi: Thu gọn

en: Trim file to selection
vi: Chỉ giữ lại vùng chọn

en: Trim outside selection
vi: Cắt bỏ phần bên ngoài vùng chọn

en: Truncate Silence
vi: Cắt bỏ khoảng lặng

en: Truncate Silence...
vi: Cắt bỏ khoảng lặng...

en: Truncating Silence...
vi: Đang cắt bỏ khoảng lặng...

en: Turn Grid Snap Off
vi: Tắt chế độ dính vào toạ độ

en: Turn Grid Snap On
vi: Bật chế độ dính vào toạ độ

en: Turn Snap-To Off
vi: Tắt chế độ dính

en: Turn Snap-To On
vi: Bật chế độ dính

en: Unable to determine
vi: Không quyết định được

en: Unable to export
vi: Không thể xuất ra tập tin

en: Unable to initialize MP3 stream
vi: Không thể khởi tạo dòng MP3

en: Unable to open genre file.
vi: Không mở được tập tin thể loại.

en: Unable to open target file for writing
vi: Không thể ghi tập tin đích

en: Unable to open/create test file
vi: Không mở/tạo được tập tin kiểm tra

en: Unable to remove '%s'
vi: Không thể xoá bỏ '%s'

en: Unable to rename '%s' to '%s'
vi: Không thể đổi tên '%s' thành '%s'

en: Unable to save genre file.
vi: Không thể lưu tập tin thể loại

en: Uncompressed Export Setup
vi: Thiết lập việc xuất định dạng không nén

en: Undo
vi: Huỷ bỏ

en: Undo History
vi: Hoãn lại

en: Unknown command line option: %s
vi: Không biết tuỳ chọn của dòng lệnh: %s

en: Unsupported Formats
vi: Các định dạng chưa được hỗ trợ

en: Up Octave
vi: Tăng 1 bát độ

en: Upper speed limit
vi: Tốc độ giới hạn trên

en: Use right mouse button or context key to change format
vi: Dùng nút chuột phải hoặc phím Context để thay đổi định dạng

en: Use the New or Open commands in the currently running Audacity
    process to open multiple projects simultaneously.
vi: Dùng lệnh Mới hoặc Mở trên bản Audacity đang chạy 
    để mở nhiều dự án cùng lúc.

en: Using Label/Track Name
vi: Dùng Nhãn/Tên dải âm

en: Using block size of %ld
vi: Dùng kích thước khối %ld

en: Using:
vi: Dùng:

en: VST Plug-in parameters:
vi: Tham số của phần bổ sung VST:

en: Variable
vi: Biến thiên

en: Variable Speed:
vi: Tốc độ biến thiên:

en: Vertical Ruler
vi: Thước kẻ đặt dọc

en: Vertical Stereo
vi: Stereo dọc

en: Vorbis version mismatch
vi: Sai Phiên bản Vorbis

en: WAV, AIFF, and other uncompressed types
vi: WAV, AIFF, và các định dạng không nén khác

en: Wah Frequency Offset (%):
vi: Độ di tần của Wah (%):

en: Waiting to start recording at %s.
vi: Đang chờ để bắt đầu ghi âm tại %s.

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Warning: there is very little free disk space left on this volume.
    Please select another temporary directory in your preferences.
vi: Cảnh báo: còn rất ít chỗ trống trên đĩa cứng.
    Hãy chọn một thư mục tạm thời khác trong phần Tuỳ chọn

en: Waveform
vi: Dạng sóng

en: Waveform (dB)
vi: Dạng sóng (dB)

en: Waveform:
vi: Dạng sóng:

en: Welcome to Audacity
vi: Chào mừng đến với Audacity

en: Welcome to Audacity version %s
vi: Chào bạn, bạn đang dùng Audacity phiên bản %s

en: Welcome!
vi: Xin chào!

en: Wheel-Rotate
vi: Lăn chuột

en: When exporting tracks to an audio file
vi: Khi xuất các dải âm thành tập tin âm thanh

en: When importing audio files
vi: Khi nhập âm thanh

en: When saving a project that depends on other audio files
vi: Khi lưu một dự án phụ thuộc vào các tập tin âm thanh khác

en: Whenever a project depends on other files:
vi: Khi một dự án phụ thuộc vào các tập tin âm thanh bên ngoài:

en: Where is %s?
vi: %s ở đâu thế?

en: White
vi: Trắng

en: Window type:
vi: Loại cửa sổ:

en: Windows PCM Audio file (*.wav)|*.wav
vi: Tập tin PCM của Windows (*.wav)|*.wav

en: XML files (*.xml)|*.xml|All files (*.*)|*.*
vi: Tập tin XML (*.xml)|*.xml|Mọi tập tin (*.*)|*.*

en: Year
vi: Năm

en: You are about to save a %s file with the name "%s".
    
    Normally these files end in ".%s", and some programs will not open files with nonstandard extensions.
    
    Are you sure you want to save the file under this name?
vi: Bạn chuẩn bị lưu tập tin %s với tên "%s".
    
    Thông thường tập tin kiểu này kết thúc với ".%s" và một số chương trình sẽ không mở được chúng nếu bạn dùng đuôi khác.
    
    Bạn chắc chắn mình muốn lưu tập tin với tên này chứ?

en: You can only do this when playing and recording are
     stopped.  [Pausing is not sufficient.]
vi: Bạn chỉ có thể thực thi việc này khi không phát hay thu
    [Vẫn làm được nếu Tạm dừng]

en: You have compiled Audacity with an extra button, 
    'Output Sourcery'.  This will save a C version of 
    the image cache that can be compiled in as a default.
vi: Bạn đã biên dịch Audacity với tuỳ chọn thêm nút
    'Output Sourcery'. Nút này sẽ lưu một phiên bản C của 
    bộ đệm ảnh, có thể được biên dịch làm mặc định.

en: You have left blank label names.  These will be
    skipped when repopulating the Label Tracks.
    
    Would you like to go back and provide names?
vi: Bạn đã bỏ trống tên nhãn. Dải âm thanh này sẽ 
    bị bỏ qua khi phục hồi Nhãn dải âm.
    
    Bạn có muốn quay lại và đặt tên cho nhãn không?

en: You may resample to one of the rates below.
vi: Bạn có thể đổi tốc độ lấy mẫu sang các giá trị dưới đây.

en: You must first select some audio for this
     to use. [Selecting other kinds of track won't work.]
vi: Bạn phải chọn âm thanh để thực thi lệnh này.
     [Không chọn các loại dải âm khác.]

en: You must first select some audio for this to use.
vi: Bạn phải chọn âm thanh để thực thi lệnh này.

en: You must first select some stereo audio for this
     to use.  [You can't use this with mono.]
vi: Bạn phải chọn âm thanh stereo trước khi thực thi lệnh này
    [Không được dùng âm thanh mono]

en: You must select a track first.
vi: Bạn phải chọn 1 dải âm trước đã!

en: You selected a track which does not contain audio. AutoDuck can only process audio tracks.
vi: Bạn đã chọn một dải âm toàn khoảng lặng. Hiệu ứng Tự động điều biên chỉ có thể xử lý dải âm có thông tin.

en: You will not be able to play or record audio.
vi: Bạn không thể phát hoặc ghi âm.

en: Your batch command of %s was not recognised.
vi: Không hiểu được lệnh gộp bạn tạo cho %s

en: Your project currently depends on the presence of other files.
    Copy audio from the following files into your project to make it self-contained?
    This will need more disc space but is safer.
vi: Dự án của bạn hiện đang phụ thuộc vào sự tồn tại của những tập tin khác từ bên ngoài.
    Bạn có muốn chép lại các tập tin âm thanh vào trong dự án để xoá bỏ sự phụ thuộc không?
    Việc này sẽ lấy thêm dung lượng đĩa cứng, nhưng dự án của bạn sẽ "an toàn" hơn.

en: Your project is self-contained; it does not depend on any external audio files.
vi: Dự án của bạn không phụ thuộc vào bất kỳ tập tin âm thanh nào ở bên ngoài.

en: Your tracks will be mixed down to a single mono channel in the exported file.
vi: Các dải âm sẽ được trộn lại với nhau và xuất ra một tập tin âm thanh mono 1 kênh.

en: Your tracks will be mixed down to two stereo channels in the exported file.
vi: Các dải âm sẽ được trộn lại với nhau và xuất ra một tập tin âm thanh stereo 2 kênh.

en: Zoom
vi: Thu phóng

en: Zoom &In	Ctrl+1
vi: Phóng &To	Ctrl+1

en: Zoom &Normal	Ctrl+2
vi: Đúng &Cỡ	Ctrl+2

en: Zoom &Out	Ctrl+3
vi: Thu &Nhỏ	Ctrl+3

en: Zoom In
vi: Phóng to

en: Zoom Out
vi: Thu nhỏ

en: Zoom Toggle
vi: Bật/tắt thu phóng

en: Zoom Tool
vi: Công cụ thu phóng

en: Zoom Tool	F4
vi: Công cụ thu phóng	F4

en: Zoom default
vi: Mặc định

en: Zoom in on Point
vi: Phóng to trên một điểm

en: Zoom in on a Range
vi: Phóng to trên một phạm vi

en: Zoom in or out
vi: Phóng to hay thu nhỏ

en: Zoom out on a Range
vi: Thu nhỏ trên một phạm vi

en: Zoom out one step
vi: Phóng to hơn 1 mức

en: by Dominic Mazzoni && Vaughan Johnson
vi: viết bởi Dominic Mazzoni && Vaughan Johnson

en: by Leland Lucius
vi: bởi Leland Lucius

en: by Lynn Allan
vi: viết bởi Lynn Allan

en: by Nasca Octavian Paul
vi: viết bởi Nasca Octavian Paul

en: by Salvo Ventura (2006)
vi: viết bởi Salvo Ventura (2006)

en: by Vaughan Johnson && Dominic Mazzoni
vi: viết bởi Vaughan Johnson && Dominic Mazzoni

en: custom
vi: Tự chọn

en: down
vi: xuống

en: false
vi: Không chọn

en: film frames (24 fps)
vi: film frame (24 fps)

en: hh:mm:ss + CDDA frames (75 fps)
vi: hh:mm:ss + CDDA frame (75 fps)

en: hh:mm:ss + NTSC drop frames
vi: hh:mm:ss + NTSC drop frame

en: hh:mm:ss + NTSC non-drop frames
vi: hh:mm:ss + NTSC non-drop frame

en: hh:mm:ss + PAL frames (25 fps)
vi: hh:mm:ss + PAL frame (25 fps)

en: hh:mm:ss + film frames (24 fps)
vi: hh:mm:ss + film frame (24 fps)

en: hh:mm:ss + milliseconds
vi: hh:mm:ss + milli giây

en: hh:mm:ss + samples
vi: hh:mm:ss + mẫu

en: hidden
vi: ẩn

en: left
vi: trái

en: milliseconds
vi: mili giây

en: minutes
vi: phút

en: ms
vi: mili giây

en: right
vi: phải

en: same as left-drag
vi: giống rê chuột trái

en: same as right-drag
vi: giống rê chuột phải

en: same as select tool
vi: giống như công cụ chọn

en: same as zoom tool
vi: giống như công cụ thu phóng

en: samples
vi: mẫu

en: seconds
vi: giây

en: to
vi: đến

en: to Selection En&d
vi: đến cuố&i vùng chọn

en: to Selection Star&t
vi: đến đầu vùn&g chọn

en: to Track &End	K
vi: đến &cuối dải

en: to Track &Start	J
vi: đến đầ&u dải

en: true
vi: Chọn

en: up
vi: lên

en: using SampleRate, by Erik de Castro Lopo
vi: dùng tốc độ lấy mẫu, viết bởi Erik de Castro Lopo

en: using SoundTouch, by Olli Parviainen
vi: dùng SoundTouch, viết bởi Olli Parviainen
