vlc 3.0.13 - en to sw translation catalogue (517 entries)

en: 
    Dumped content to vlc-help.txt file.
sw: 
    Maudhui yalibwagwa katika faili ya vlc-help.txt.

en: 
    Press the RETURN key to continue...
sw: 
    Bonyeza dota RUDISHI ili kuendelea...

en: %s Range
sw: %s Msafa

en: &About
sw: Kuhusu

en: &Advanced Open...
sw: Fungua kwa umahiri...

en: &Codec Information
sw: Taarifa kuhusu kodeki

en: &Messages
sw: Jumbe

en: &Open File...
sw: Fungua Faili...

en: &VLM Configuration
sw: Msabidi wa VLM

en: (default disabled)
sw: (chaguo-msingi imelemazwa)

en: (default enabled)
sw: (chaguo-msingi imewezeshwa)

en: 1:1 Original
sw: 1:1 Asili

en: 1:2 Half
sw: 1:2 Nusu

en: 1:4 Quarter
sw: 1:4 Robo

en: 2:1 Double
sw: 2:1 Maradufu

en: <html><head><meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8" /></head><body><h2>Welcome to VLC media player Help</h2><h3>Documentation</h3><p>You can find VLC documentation on VideoLAN's <a href="http://wiki.videolan.org">wiki</a> website.</p><p>If you are a newcomer to VLC media player, please read the<br><a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:VLC_for_dummies"><em>Introduction to VLC media player</em></a>.</p><p>You will find some information on how to use the player in the <br>"<a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:Play_HowTo"><em>How to play files with VLC media player</em></a>" document.</p><p>For all the saving, converting, transcoding, encoding, muxing and streaming tasks, you should find useful information in the <a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:Streaming_HowTo">Streaming Documentation</a>.</p><p>If you are unsure about terminology, please consult the <a href="http://wiki.videolan.org/Knowledge_Base">knowledge base</a>.</p><p>To understand the main keyboard shortcuts, read the <a href="http://wiki.videolan.org/Hotkeys">shortcuts</a> page.</p><h3>Help</h3><p>Before asking any question, please refer yourself to the <a href="http://www.videolan.org/support/faq.html">FAQ</a>.</p><p>You might then get (and give) help on the <a href="http://forum.videolan.org">Forums</a>, the <a href="http://www.videolan.org/vlc/lists.html">mailing-lists</a> or our IRC channel (<em>#videolan</em> on irc.freenode.net).</p><h3>Contribute to the project</h3><p>You can help the VideoLAN project giving some of your time to help the community, to design skins, to translate the documentation, to test and to code. You can also give funds and material to help us. And of course, you can <b>promote</b> VLC media player.</p></body></html>
sw: <html><head><meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8" /></head><body><h2>Karibu kwenye Kisaidizi cha kichezaji midia cha VLC</h2><h3>Waraka wa Kiufundi</h3><p>Unaweza kupata waraka wa kiufundi katika tovuti ya VideoLAN<a href="http://wiki.videolan.org">wiki</a>.</p><p>Kama wewe u mgeni kwa kichezaji midia cha VLC, tafadhali soma <em><a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:VLC_for_dummies">.</p><p>Utapata maelekezo ya kukusaidia kutumia kichezaji katika hati ya  <br>"<a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:Play_HowTo"><em>Jinsi ya kucheza faili kutumia kichezaji midia cha VLC</em></a>" .</p><p>Kwa ajili ya matendo yote ya kuhifadhi, kubadilisha msimbo, kusimba, kusimbua, kuunganisha na kutiririsha, utapata maelekezo muhimu katika<a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:Streaming_HowTo">Waraka wa Kiufundi wa Kutiririsha</a>. </p><p>Kama huna uhakika na maneno, tafadhali tazama <a href="http://wiki.videolan.org/Knowledge_Base">kanzi ya maarifa</a>. </p><p>Ili kuelewa vibonye mkato, soma ukurasa wa  <a href="http://wiki.videolan.org/Hotkeys">njia mkato</a>. </p><h3> Usaidizi</h3><p>Kabla ya kuuliza swali lolote, tafadhali rejelea maswali ya kawaida <a href="http://www.videolan.org/support/faq.html">FAQ</a>.</p><p> Kisha unaweza pata (na pia upatiane) usaidizi katika <a href="http://forum.videolan.org">Majukwaa</a>, <a href="http://www.videolan.org/vlc/lists.html">orodha za baruapepe</a> au chaneli yetu ya IRC (<em>#videolan</em> katika irc.freenode.net). </p><h3>Changia kwenye mradi</h3><p> Unaweza kusaidia mradi wa VideoLAN kwa kuupa wakati wako kusaidia jamii ya watumiaji, kubuni violesura vipya, kutafsiri nyaraka za kiufundi, na kuikagua programu na kuprogramu. Unaweza pia kututumia fedha na vifaa kutusaidia. Pia, unaweza <b>kutangaza</b> kichezaji midia cha VLC.</p></body></html>

[ctx: ASCII]
en: VLC media player
sw: Kichezaji cha midia cha VLC

en: Access modules
sw: Vitengo vya kufikia

en: Access output
sw: Towe fikizi

en: Access output module
sw: Kitengo cha towe fikizi

en: Access output modules control the ways the muxed streams are sent. This setting allows you to always force a specific access output method. You should probably not do that.
    You can also set default parameters for each access output.
sw: Vitengo vya towe fikizi hudhibiti jinsi mitiririko iliyounganishwa hutumwa. Mpangilio huu hukuwezesha kushurutisha mbinu maalum ya towe fikizi. Hufai kufanya hivyo.
    Pia, unaweza kuweka vigezo chaguo-msingi kwa kila towe fikizi.

en: Accessibility
sw: Ufikiaji

en: Actors
sw: Waigizaji

en: Add Directory...
sw: Ongeza Mwongolezo...

en: Add File...
sw: Ongeza Faili...

en: Add Folder...
sw: Ongeza Folda...

en: Add Interface
sw: Ongeza Kiolesura

en: Add to Playlist
sw: Ongeza kwenye Orodha Chezeshi

en: Advanced
sw: Mahiri

en: Advanced settings
sw: Mipangilio ya juu

en: Advanced settings. Use with care...
sw: Mipangilio ya juu. Tumia kwa tahadhari...

en: Album
sw: Albamu

en: Album Artist
sw: Msanii wa Albamu

en: Album replay gain
sw: RG ya Albamu

en: Always on top
sw: Juu kila wakati

en: Always place the video window on top of other windows.
sw: Weka dirisha la video juu ya madirisha mengine kila wakati.

en: Animation
sw: Uhuishi

en: Artist
sw: Msanii

en: Artwork URL
sw: URL ya sanaa

en: Audio
sw: Usikiko

en: Audio Track
sw: Nakala ya Usikiko

en: Audio codecs
sw: Kodeki za usikiko

en: Audio desynchronization compensation
sw: Fidia kutokana na ukatizaji usawinishi wa usikiko

en: Audio filtering failed
sw: Imeshindwa kuchuja sikiko

en: Audio filters
sw: Vichujio vya sikiko

en: Audio filters are used to process the audio stream.
sw: Vichujio vya sikiko vinatumika kuchakata mtiririko wa usikiko.

en: Audio gain
sw: Ongezeko la usikiko

en: Audio language
sw: Lugha ya usikiko

en: Audio output module
sw: Kitengo cha kutolea sikiko

en: Audio output volume step
sw: Kiwango cha sauti ya towe la usikiko

en: Audio resampler
sw: Kichezaji-kichanganyaji tena cha usikiko

en: Audio settings
sw: Mipangilio ya usikiko

en: Audio track
sw: Nakala ya usikiko

en: Audio track ID
sw: Kitambulisho cha nakala ya usikiko

en: Audio visualizations
sw: Uonyeshaji usikiko

en: Auto
sw: Kiotomatiki

en: Automatic
sw: Kiotomatiki

en: Best available
sw: Bora zaidi

en: Bitrate
sw: Kima cha biti

en: Bits per sample
sw: Biti kwa sampuli

en: Blend
sw: Changanya

en: Bookmark
sw: Kialamisho

en: Bookmark %i
sw: Kialamisho %i

en: Bookmarks list for a stream
sw: Orodha ya vialamisho vya mtiririko

en: Bottom
sw: Chini

en: Bottom Center
sw: Chini Kati

en: Bottom Left
sw: Chini Kushoto

en: Bottom left
sw: Chini kushoto

en: Bottom right
sw: Chini kulia

en: Bottom-Left
sw: Chini-Kushoto

en: Bottom-Right
sw: Chini-Kulia

en: Buffer dimensions
sw: Vipandeolwa vya bafa

en: Caching value for cameras and microphones, in milliseconds.
sw: Thamani ya uhifadhimuda wa kamera na maikrofoni, katika milisekunde.

en: Caching value for local files, in milliseconds.
sw: Thamani ya hifadhimuda ya faili janibu, katika milisekunde.

en: Caching value for network resources, in milliseconds.
sw: Thamani ya uhifadhimuda wa rasilimali za mtandao, katika milisekunde.

en: Caching value for optical media, in milliseconds.
sw: Thamani ya uhifadhimuda wa diski maonzi, katika milisekunde.

en: Center
sw: Iliyokati

en: Change title according to current media
sw: Badili kichwa kulingana na midia iliyopo

en: Changes the subtitles size where possible
sw: Hubadilisha ukubwa wa manukuu panapowezekana

en: Channels
sw: Chaneli

en: Chapter
sw: Sura

en: Chapter %i
sw: Sura %i

en: Chroma location
sw: Eneo la kikoleza rangi

en: Clear
sw: Futa

en: Clock jitter
sw: Tukuto la saa

en: Clock reference average counter
sw: Rejeleo la wastani wa kaunta wa saa

en: Clock synchronisation
sw: Usawinishi wa saa

en: Closed captions %u
sw: Manukuu %u

en: Codec
sw: Kisisimbuzi

en: Codec not supported
sw: Kisisimbuzi hakimwegwi

en: Color primaries
sw: Rangi msingi

en: Color space
sw: Eneo rangi

en: Color transfer function
sw: Kitendakazi cha kuhamisha rangi

en: Comma separated list of aspect ratios which will be added in the interface's aspect ratio list.
sw: Orodha ya wiano kima-upana zilizogawanywa kwa koma zitakazoongezwa kwenye orodha ya wiano kima-upana za kiolesura

en: Comma separated list of crop ratios which will be added in the interface's crop ratios list.
sw: Orodha ya wiano za upunaji zilizogawanywa kwa koma zitakazoongezwa kwenye orodha ya wiano za upunaji za kiolesura

en: Communication
sw: Mawasiliano

en: Compiled by %s on %s (%s)
sw: Ilikonganywa na %s %s (%s)

en: Compiler: %s
sw: Mkonganyi: %s

en: Console
sw: Dungu

en: Control interfaces
sw: Violesura vya udhibiti

en: Copyright
sw: Hatimiliki

en: Create Directory...
sw: Unda Mwongolezo...

en: Create Folder...
sw: Unda Folda

en: Cubemap
sw: Ramanimraba

en: Custom &Bookmarks
sw: Vialamisho Tanafsifu

en: Custom aspect ratios list
sw: Orodha tanafsifu ya wiano kima-upana

en: Custom crop ratios list
sw: Orodha tanafsifu ya wiano za upunaji

en: Custom title for the video window (in case the video is not embedded in the interface).
sw: Kichwa tanafsifu cha dirisha la video (kama video haijachopekwa ndani ya kiolesura).

en: DTVCC Closed captions %u
sw: Manukuu ya DTVCC %u

en: Date
sw: Tarehe

en: Decoded format
sw: Muundo Uliosimbuliwa

en: Default
sw: Chaguo-msingi

en: Default multicast interface. This overrides the routing table.
sw: Kiolesura cha kusiasia chaguo-msingi. Hubatilisha jedwali la kulekeza

en: Default replay gain
sw: RG chaguo-msingi

en: Default stream
sw: Mtiririko chaguo-msingi

en: Deinterlace
sw: Fumua

en: Deinterlace method to use for video processing.
sw: Mbinu ya kufumua katika kuchakata video

en: Deinterlace mode
sw: Hali ya kufumua

en: Demuxers
sw: Vitenganishaji midia

en: Demuxers are used to separate audio and video streams.
sw: Vitenganishaji midia hutumika kutenganisha mitiririko ya usikiko kwa video

en: Description
sw: Maelezo

en: Director
sw: Mwelekezaji

en: Directory used to store the timeshift temporary files.
sw: Mwongolezo unaotumiwa kuhifadhi faili za muda za badilimuda.

en: Directory where the records will be stored
sw: Mwongolezo ambapo rekodi zitahifadhiwa

en: Directory where the video snapshots will be stored.
sw: Mwongolezo ambapo taswiratuli za video zitahifadhiwa.

en: Disable
sw: Lemaza

en: Disable all lua plugins
sw: Lemaza programu-jalizi zote za lua

en: Disable screensaver
sw: Lemaza kiokoa skrini

en: Disable the screensaver during video playback.
sw: Lemaza kiokoa skrini wakati video inacheza.

en: Disc caching (ms)
sw: Uhifadhimuda wa diski (ms)

en: Disc number
sw: Namba ya diski

en: Discard
sw: Tupa

en: Display the snapshot preview in the screen's top-left corner.
sw: Onyesha hakiki ya taswiratuli  katika kona ya juu-kushoto mwa skrini.

en: Display the title of the video on top of the movie.
sw: Onyesha kichwa cha video juu ya filamu.

en: Display video snapshot preview
sw: Onyesha hakikisho la taswiratuli ya video

en: Dolby Surround
sw: Mzingiro wa Dolby

en: Drop late frames
sw: Acha fremu zilizochelewa

en: Embed the video output in the main interface.
sw: Chopeka towe ya video ndani ya kiolesura kikuu.

en: Embedded video
sw: Video chopeke

en: Enable
sw: Wezesha

en: Enable audio
sw: Wezesha usikiko

en: Enable sub-pictures
sw: Wezesha picha dogo

en: Enable time stretching audio
sw: Wezesha upanuaji muda wa usikiko

en: Enable video
sw: Wezesha video

en: Enable wallpaper mode
sw: Wezesha hali ya  mandharinyuma

en: Enables framedropping on MPEG2 stream. Framedropping occurs when your computer is not powerful enough
sw: Huwezesha ukataji fremu katika mtiririko wa MPEG2. Ukataji fremu hufanyika wakati tarakilishi yako haina nguvu toshelezi

en: Encoded by
sw: Imesimbwa na

en: Enforce the alignment of the video in its window. By default (0) it will be centered (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, like 6=4+2 meaning top-right).
sw: Lazimisha usawazishaji wa video ndani ya dirisha. Kwa chaguo-msingi (0) itawekwa katikati (0=katikati, 1=kushoto, 4=juu, 8=chini, unaweza pia ukatumia muungano wa thamani, kama vile 6=4+2, kumaanisha juu-kushoto).

en: Episode
sw: Kipindi

en: Equirectangular
sw: Mstatili pembe-sawa

en: Extra interface modules
sw: Vitengo zaidi vya violesura

en: Fast seek
sw: Tafuta kasi

en: Favor speed over precision while seeking
sw: Pendelea kasi juu ya usahihi wakati unatafuta

en: File caching (ms)
sw: Uhifadhimuda wa faili (ms)

en: Filters
sw: Vichujio

en: Fix HDTV height
sw: Rekebisha kimo cha HDTV

en: Force S/PDIF support
sw: Lazimisha umwegaji wa S/PDIF

en: Force detection of Dolby Surround
sw: Lazimisha ugunduzi wa Dolby Surround

en: Force subtitle position
sw: Lazimisha nafasi ya manukuu

en: Frame rate
sw: Kima cha fremu

en: Full
sw: Iliyojaa

en: Full HD (1080p)
sw: Mpambanuo wa Juu Kamili (1080p)

en: Fullscreen video output
sw: Towe ya video skrini nzima

en: Game
sw: Mchezo

en: General audio settings
sw: Mipangilio ya kijumla ya usikiko

en: General input settings. Use with care...
sw: Mipangilio ya jumla. Tumia kwa tahadhari...

en: General playlist behaviour
sw: Tabia ya kijumla ya orodha chezeshi

en: General settings for audio output modules.
sw: Mipangilio ya jumla ya vitengo usikiko towe.

en: General settings for video output modules.
sw: Mipangilio ya jumla ya vitengo towe vya video

en: General stream output settings
sw: Mipangilio ya jumla ya towe za mitiririko

en: General video settings
sw: Mipangilio ya jumla ya video

en: Genre
sw: Tanzu

en: Grayscale video output
sw: Towe ya video ya pimajivu

en: HD (720p)
sw: Mpambanuo wa Juu (720p)

en: Headphones
sw: Virasikizi

en: Hide cursor and fullscreen controller after x milliseconds
sw: Ficha kasa na kidhibiti cha skrini nzima baada ya milisekunde x

en: Hide mouse cursor and fullscreen controller after n milliseconds.
sw: Ficha kasa ya kipanya na kidhibiti cha skrini nzima baada ya milisekunde n

en: Hop limit (TTL)
sw: Kikomo cha mchupo (TTL)

en: Hotkeys settings
sw: Mipangilio ya vibonye mkato

en: Hybrid Log-Gamma
sw: Log-Gamma Mahuluti

en: ITU-R BT.601 (525 lines, 60 Hz)
sw: ITU-R BT.601 (mistari 525, 60 Hz)

en: ITU-R BT.601 (625 lines, 50 Hz)
sw: ITU-R BT.601 (mistari 625, 50 Hz)

en: Image format which will be used to store the video snapshots
sw: Fomati ya picha itakayotumiwa kuhifadhi taswiratuli za video

en: Information...
sw: Habari...

en: Input / Codecs
sw: Ingizo / Kodeki

en: Input list
sw: Orodha ya ingizo

en: Input repetitions
sw: Uradidi wa ingizo

en: Input slave (experimental)
sw: Ingizo hadimu (majaribio)

en: Interface
sw: Kiolesura

en: Interface interaction
sw: Matumizi ya kiolesura

en: Interface module
sw: Kitengo cha Kiolesura

en: It is possible to disable the input clock synchronisation for real-time sources. Use this if you experience jerky playback of network streams.
sw: Inawezekana kulemaza usawinishi wa saa ya ingizo kwa ajili ya vyanzo papo. Tumia ikiwa unashuhudia uchezaji mbovu wa mitiririko ya mtandaoni.

en: Jump to Specific &Time
sw: Ruka hadi muda maalum

en: Key press events
sw: Matukio ya ubonyezaji dota

en: Language
sw: Lugha

en: Language of the audio track you want to use (comma separated, two or three letter country code, you may use 'none' to avoid a fallback to another language).
sw: Lugha ya nakala ya usikiko unayotaka kutumia (zilizogawanywa kwa koma, msimbo wa nchi wenye herufi mbili au tatu, unaweza ukatumia 'none' kukwepa kurejeshwa kwenye lugha nyingine).

en: Language of the menus you want to use with DVD/BluRay (comma separated, two or three letters country code, you may use 'any' as a fallback).
sw: Lugha ya menyu unazotaka kutumia kwa DVD/BluRay (zilizogawanywa kwa koma, msimbo wa nchi wenye herufi mbili au tatu, unaweza ukatumia 'any' kama chaguo-msingi).

en: Language of the subtitle track you want to use (comma separated, two or three letters country code, you may use 'any' as a fallback).
sw: Lugha ya nakala ya manukuu unayotaka kutumia (zilizogawanywa kwa koma, msimbo wa nchi wenye herufi mbili au tatu, unaweza ukatumia 'any' kama chaguo-msingi).

en: Left
sw: Kushoto

en: Left bottom
sw: Kushoto chini

en: Left top
sw: Kushoto juu

en: Let the video scale to fit a given window or fullscreen.
sw: Weka ili video igeze itotshee ndani ya dirisha au skrini nzima

en: Linear
sw: Kistari

en: Live capture caching (ms)
sw: Uhifadhimuda wa mnaso papo (ms)

en: Low Definition (360 lines)
sw: Mpambanuo wa Chini (laini 360)

en: MTU of the network interface
sw: MTU ya kiolesura cha mtandao

en: Main interfaces
sw: Violesura vikuu

en: Main interfaces settings
sw: Mipangilio ya violesura vikuu

en: Max. luminance
sw: Uangazaji wa juu

en: Media &Information
sw: Taarifa kuhusu midia

en: Media (player) role for operating system policy.
sw: Jukumu la (kichezaji) midia kwa ajili ya sera za mfumo endeshi.

en: Media role
sw: Jukumu la midia

en: Media: %s
sw: Midia: %s

en: Menu language
sw: Lugha ya Menyu

en: Menu popup
sw: Menyu ibukizi

en: Menu title
sw: Kichwa cha menyu

en: Min. luminance
sw: Uangazaji wa chini

en: Miscellaneous
sw: Mengineyo

en: Miscellaneous audio settings and modules.
sw: Mipangilio na vitengo vinginezo vya usikiko.

en: Monitor pixel aspect ratio
sw: Uwiano kima-upana wa pikseli za monita

en: Mono
sw: Sauti-mono

en: Mouse Gestures
sw: Viashiriaji vya Kipanya

en: Mouse events
sw: Matukio ya kipanya

en: Multicast output interface
sw: Kiolesura cha towe siesie

en: Music
sw: Nyimbo

en: Mute
sw: Nyamazisha

en: Muxers
sw: Viunganishi

en: Muxers create the encapsulation formats that are used to put all the elementary streams (video, audio, ...) together. This setting allows you to always force a specific muxer. You should probably not do that.
    You can also set default parameters for each muxer.
sw: Viunganishaji huunda miundo fungamanishi inayotumika kuweka pamoja mitiririko asili (video, usikiko, ...). Mpangilio huu hukuwezesha kushurutisha kiunganishi maalum. Lakini hufai kufanya hivyo.
    Pia, unaweza kuweka vigezo chaguo-msingi kwa kila kiunganishi.

en: Network caching (ms)
sw: Uhifadhimuda wa mtandao (ms)

en: Network synchronisation
sw: Usawinishi wa mtandao

en: Next chapter
sw: Sura inayofuata

en: Next title
sw: Makala yafuatayo

en: No description for this codec
sw: Hakuna maelezo ya kisisimbuzi hiki

en: No matching module found. Use --list or --list-verbose to list available modules.
sw: Hakuna kitengo linganifu kinachopatikana. Tumia --list au --list-verbose ili kuorodhesha vitengo vilivyopo.

en: None
sw: Hakuna

en: Note:
sw: Dokezo:

en: Notification
sw: Taarifa

en: Now Playing
sw: Kinachochezwa sasa

en: Number of Tracks
sw: Idadi ya Nakala

en: Number of time the same input will be repeated
sw: Idadi ya mara ya kurudiwa kwa ingizo

en: Off
sw: Zima

en: On
sw: Washa

en: On Screen Display
sw: Onyesho la Skrini

en: Open &Folder...
sw: Fungua Folda

en: Open D&irectory...
sw: Fungua Saraka

en: Orientation
sw: Mwelekeo

en: Original
sw: Asili

en: Original ID
sw: Kitambulisho asili

en: Output modules
sw: Vitengo towe

en: Output video in grayscale. As the color information aren't decoded, this can save some processing power.
sw: Onyesha video kwa picha za rangi za  pimajivu. Ikiwa taarifa kuhusu rangi hazijasimbwa, inaweza kuhifadhi nguvu ya mchakato.

en: Packetizers
sw: Vifungashi

en: Packetizers are used to "preprocess" the elementary streams before muxing. This setting allows you to always force a packetizer. You should probably not do that.
    You can also set default parameters for each packetizer.
sw: Vifungashi hutumiwa "kuchakata awali" mitiririko asili kabla ya kuunganisha. Mpangilio huu hukuwezesha kushurutisha kifungashi kila mara. Hufai kufanya hivyo.
    Pia, unaweza kuweka vigezo chaguo-msingi kwa kila kifungashi.

en: Peak protection
sw: Ukingaji wa kilele

en: Pitch
sw: Kidato

en: Place on video where to display the title (default bottom center).
sw: Mahali ambapo kichwa cha video kitaonyeshwa (chaguo-msingi ni chini kati).

en: Play
sw: Cheza

en: Playback speed
sw: Kasi ya kucheza

en: Playlist
sw: Orodha chezeshi

en: Position of video title
sw: Nafasi ya kichwa cha video

en: Prefer native stream recording
sw: Pendelea kurekodi mtiririko kiasilia

en: Preferred Closed Captions decoder
sw: Kisimbuaji cha manukuu kinachopendelewa

en: Preferred video resolution
sw: Mpambanuko wa video unaopendelewa

en: Previous chapter
sw: Sura iliyopita

en: Previous title
sw: Makala yaliyopita

en: Primary B
sw: Samawati Msingi

en: Primary G
sw: Kijani Msingi

en: Primary R
sw: Nyekundu Msingi

en: Production
sw: Uzalishaji

en: Program
sw: Kipindi

en: Programs
sw: Vipindi

en: Projection
sw: Mtupo

en: Protect against sound clipping
sw: Kinga dhidhi ya ubanaji wa sauti

en: Publisher
sw: Mchapishaji

en: Quiet synchro
sw: Usawinishi tulivu

en: Random
sw: Bahatisha

en: Random Off
sw: Zima Kubahatisha

en: Rating
sw: Makadirio

en: Record directory
sw: Mwongolezo wa rekodi

en: Rectangular
sw: Kistatili

en: Remember the audio volume
sw: Kumbuka sauti ya usikiko

en: Remove Selected
sw: Toa Iliyochaguliwa

en: Rename Directory...
sw: Badilisha Jina la Mwongolezo...

en: Rename Folder...
sw: Badilisha Jina la Folda...

en: Repeat All
sw: Rudia Zote

en: Repeat One
sw: Rudia Moja

en: Replay gain mode
sw: Hali ya RG

en: Replay preamp
sw: Cheza kabla ya amplifaya

en: Reverse stereo
sw: Stereo pindu

en: Right
sw: Kulia

en: Right bottom
sw: Kulia chini

en: Right top
sw: Kulia chini

en: Run time
sw: Wakati wa kuendesha

en: Running vlc with the default interface. Use 'cvlc' to use vlc without interface.
sw: Unaendesha VLC ukitumia kiolesura chaguo-msingi. Tumia 'cvlc' ili kutumia VLC bila kiolesura.

en: Sample rate
sw: Kima cha sampuli

en: Save Playlist to &File...
sw: Hifadhi Orodha Chezeshi kwenye Faili...

en: Save...
sw: Hifadhi...

en: Scaling factor used when Auto Scaling is disabled.
    Default value is 1.0 (original video size).
sw: Kigao cha kugeza kitakachotumika wakati Ugezo Kiotomatiki umelemazwa.
    Thamani chaguo-msingi ni 1.0 (ukubwa asilia wa video).

en: Scope
sw: Uwanda

en: Scrambled
sw: Ni fumbe

en: Search
sw: Tafuta

en: Season
sw: Msimu

en: Select "Advanced Options" to see all options.
sw: Chagua "Machaguo Mahiri" kuona machaguo yote.

en: Select Directory
sw: Chagua Mwongolezo

en: Select Folder
sw: Chagua Folda

en: Select one or more files to open
sw: Chagua faili moja au zaidi ili ufungue

en: Select the replay gain mode
sw: Chagua hali ya RG

en: Services discovery
sw: Ugunduzi wa huduma

en: Services discovery modules are facilities that automatically add items to playlist.
sw: Vitengo vya ugunduzi wa huduma ni vifaa ambvyo huongeza vipengee kwenye orodha chezeshi kiotomatiki.

en: Sets the audio output channels mode that will be used by default if your hardware and the audio stream are compatible.
sw: Inaweka hali ya chaneli za towe za sikiko zitakazotumiwa kama chaguo-msingi kama maunzingumu na mtiririko wa usikiko ni laiki.

en: Setting
sw: Mipangilio

en: Settings for VLC's control interfaces
sw: Mipangilio ya violesura vya kudhibiti VLC

en: Settings for VLC's interfaces
sw: Mipangilio ya violesura vya VLC

en: Settings for input, demultiplexing, decoding and encoding
sw: Mipangilio ya kuingiza, kuunganisha sehemu, kusimbua na kusimba

en: Settings for subtitle, teletext and CC decoders and encoders.
sw: Mipangilio ya visimbaji na visimbuaji vya manukuu.

en: Settings for the audio-only decoders and encoders.
sw: Mipangilio ya visimbaji na visimbuaji vya usikiko pekee.

en: Settings for the main interface
sw: Mipangilio ya kiolesura kikuu

en: Settings for the video, images or video+audio decoders and encoders.
sw: Mipangilio ya visimbaji na visimbuaji vya video, picha au video+usikiko.

en: Settings related to On-Screen-Display, subtitles and "overlay subpictures"
sw: Mipangilio inayohusiana na onyesho la skrini, manukuu na "picha dogo zilizo juu"

en: Settings related to playlist behaviour (e.g. playback mode) and to modules that automatically add items to the playlist ("service discovery" modules).
sw: Mipangilio inayousiana na tabia ya orodha chezeshi (k.m., hali ya uchezaji midia) na  kwa  vitengo ambavyo huongeza vipengee  kiotomatiki katika orodha chezeshi (vitengo vya "ugunduzi wa huduma").

en: Settings related to the various access methods. Common settings you may want to alter are HTTP proxy or caching settings.
sw: Mipangilio inayohusiana na mbinu za kufikia. Mipangilio ya kawaida ambayo ungetaka kubadilisha ni ile ya HTTP au ya hifadhimuda.

en: Show Containing Directory...
sw: Onyesha Kilicho Mwongolezo...

en: Show Containing Folder...
sw: Onyesha Kilicho Foldani

en: Show Name
sw: Onyesha Jina

en: Show advanced options
sw: Onyesha machaguo makuu

en: Show media title on video
sw: Onyesha kichwa cha midia kwenye video

en: Show the video title for n milliseconds, default is 5000 ms (5 sec.)
sw: Onyesha kichwa cha video kwa milisekunde n, chaguo-msingi ni 5000 ms (5s)

en: Show video title for x milliseconds
sw: Onyesha kichwa cha video kwa milisekunde x

en: Skip frames
sw: Ruka fremu

en: Source aspect ratio
sw: Uwiano kima-upana wa chanzo

en: Spectrometer
sw: Kipimaspektra

en: Spectrum
sw: Spektra

en: Splitters
sw: Vigawanyaji

en: Standard Definition (576 or 480 lines)
sw: Mpambanuo wa Kawaida (Laini 576 au 480)

en: Start time
sw: Wakati wa kuanzia

en: Start video in fullscreen mode
sw: Anza video katika hali ya skrini nzima

en: Stereo audio mode
sw: Hali stereo ya usikiko

en: Stereo audio output mode
sw: Hali ya usikiko towe stereo

en: Stop time
sw: Wakati wa kukatiza

en: Stream %d
sw: Tiririsha %d

en: Stream ID of the audio track to use.
sw: Kitambulisho cha mtiririko wa nakala ya usikiko inayotumiwa.

en: Stream ID of the subtitle track to use.
sw: Kitambulisho cha mtiririko wa nakala ya manukuu yanayotumiwa.

en: Stream filters
sw: Vichujio vya mitiririko

en: Stream filters are special modules that allow advanced operations on the input side of VLC. Use with care...
sw: Vichujio vya mitiririko ni vitengo vinavyoruhusu vitendo mahiri katika upande wa ingizo katika VLC. Tumia kwa tahadhari...

en: Stream number of the audio track to use (from 0 to n).
sw: Namba ya mitiririko ya kutumia kwenye nakala ya usikiko (kutoka 0 hadi n).

en: Stream number of the subtitle track to use (from 0 to n).
sw: Namba ya mitiririko ya kutumia kwenye nakala ya manukuu (kutoka 0 hadi n).

en: Stream output
sw: Towe la mtiririko

en: Stream output settings are used when acting as a streaming server or when saving incoming streams.
    Streams are first muxed and then sent through an "access output" module that can either save the stream to a file, or stream it (UDP, HTTP, RTP/RTSP).
    Sout streams modules allow advanced stream processing (transcoding, duplicating...).
sw: Mipangilio ya ingizo la mtiririko hutumiwa wakati inatumika kama seva ya kutiririsha au wakati wa kuhifadhi mitiririko inayoingia.
    Kwanza, mitiririko huunganishwa kisha kutumwa kupitia kitengo cha "towe fikizi" ambayo inaweza kuhifadhi mtiririko katika faili, au kuitiririsha (UDP, HTTP, RTP/RTSP).
    Vitengo vya mitiririko hukubalisha michakato (ubadilishaji msimbo, unakili...) mahiri kufanyiwa mtiririko.

en: Stream...
sw: Mtiririko...

en: Streaming / Transcoding failed
sw: Mtiririko / Ubadilishaji-msimbo haukuwezekana

en: Subpictures filter module
sw: Kitengo cha vichujio vya picha dogo

en: Subpictures source module
sw: Kitengo cha vyanzo vya picha dogo

en: Subtitle
sw: Manukuu

en: Subtitle Track
sw: Nakala ya Manukuu

en: Subtitle codecs
sw: Kodeki za manukuu

en: Subtitle language
sw: Lugha ya Manukuu

en: Subtitle track
sw: Nakala ya manukuu

en: Subtitle track ID
sw: Kitambulisho cha nakala ya manukuu

en: Subtitles / OSD
sw: Manukuu/Onyesho la skrini

en: Subtitles text scaling factor
sw: Kigao cha kugeza maandishi ya manukuu

en: Test
sw: Jaribio

en: Text rendering module
sw: Kitengo cha kutungiliza maandishi

en: The maximum number of filters (%u) was reached.
sw: Idadi ya juu zaidi ya vichujio (%u) imefikiwa.

en: The step size of the volume is adjustable using this option.
sw: Ukubwa wa kiwango cha sauti kinaweza kusawazishwa kutumia chaguo hili.

en: The stream will run this duration (in seconds).
sw: Mtiririko utaendeshwa katika muda huu (katika sekunde).

en: The stream will start at this position (in seconds).
sw: Mtiririko utaanza katika muda huu (katika sekunde).

en: The stream will stop at this position (in seconds).
sw: Mtiririko utakatizwa katika muda huu (katika sekunde).

en: The volume can be recorded and automatically restored next time VLC is used.
sw: Sauti inaweza kurekodiwa na kurejeshwa kiotomatiki wakati ujao wa VLC kutumiwa.

en: The wallpaper mode allows you to display the video as the desktop background.
sw: Hali ya mandharinyuma hukuwezesha kuonyesha video kama mandharinyuma ya dawati.

en: These options allow you to configure the interfaces used by VLC. You can select the main interface, additional interface modules, and define various related options.
sw: Chaguo hizi hukuwezesha kusabidi violesura vinavyotumiwa na VLC. Unaweza kuchagua kiolesura kikuu, vitengo zaidi vya kiolesura, na ufafanue chaguo zinginezo zinazohusiana.

en: These options allow you to modify the behavior of the audio subsystem, and to add audio filters which can be used for post processing or visual effects (spectrum analyzer, etc.). Enable these filters here, and configure them in the "audio filters" modules section.
sw: Chaguo hizi zinakuwezesha kubadilisha tabia ya mfumondani wa usikiko, na kuongeza vichujio vinavyoweza kutumika ili kuchakata baadaye, au adhari zinazoonekana (kichanganuzi cha spektra, n.k,). Wezesha vichujio hivi hapa, na uvisabidi katika kitengo cha "vichujio vya sikiko".

en: These options allow you to modify the behavior of the input subsystem, such as the DVD or VCD device, the network interface settings or the subtitle channel.
sw: Machaguo haya hukuwezesha kubadilisha tabia ya mfumondani wa kuingiza, k.v., kifaa cha DVD au VCD, mipangilio ya kiolesura cha mtandao au chaneli ya manukuu.

en: These options allow you to modify the behavior of the subpictures subsystem. You can for example enable subpictures sources (logo, etc.). Enable these filters here and configure them in the "subsources filters" modules section. You can also set many miscellaneous subpictures options.
sw: Machaguo haya hukuwezesha kubadili tabia ya mfumondani wa picha dogo. Kwa mfano, wezesha vyanzo vya picha dogo (logo, n.k.). Wezesha vichujio hapa na uvisabidi katika kitengo cha "vichujio vya vyanzo vidogo". Pia, unaweza ukaweka machaguo mengineyo ya picha dogo.

en: These options allow you to modify the behavior of the video output subsystem. You can for example enable video filters (deinterlacing, image adjusting, etc.). Enable these filters here and configure them in the "video filters" modules section. You can also set many miscellaneous video options.
sw: Machaguo haya hukuwezesha kubadilisha tabia ya mfumondani wa towe ya video. Kwa mfano, unaweza kuwezesha  vichujio vya video (kufumulisha, kusawazisha picha, n.k). Wezesha vichujio hivi hapa na uvisabidi katika kitengo cha "vichujio vya video". Pia, unaweza kuweka machaguo zaidi ya video.

en: This adds audio post processing filters, to modify the sound rendering.
sw: Huongeza vichujio baada ya kuchakata usikiko, ili kurekebisha sauti inavyotoka.

en: This adds post-processing filters to enhance the picture quality, for instance deinterlacing, or distort the video.
sw: Huongeza vichujio vya baada ya mchakato vya kuboresha picha, kwa mfano ufumuaji, au kubadili video.

en: This adds so-called "subpicture filters". These filter subpictures created by subtitle decoders or other subpictures sources.
sw: Huongeza "vichujio vya picha dogo". Huchuja picha dogo zilizotengenezwa kwa visimbuaji vya manukuu au vyanzo vinginevyo vya picha dogo.

en: This adds so-called "subpicture sources". These filters overlay some images or text over the video (like a logo, arbitrary text, ...).
sw: Huongeza "vyanzo vya picha dogo". Vichujio hivi huongeza picha au maandishi juu ya video (kwa mfano, nembo, maandishi, ...).

en: This adds video splitters like clone or wall
sw: Huongeza vigawaji vya video kama ukuta au lahiki

en: This adds visualization modules (spectrum analyzer, etc.).
sw: Huongeza vitengo vya uonyeshaji (kichambuaji cha spektra, n.k.).

en: This allows playing audio at lower or higher speed without affecting the audio pitch
sw: Hukuwezesha kucheza usikiko haraka au polepole bila kuathiri kidato cha usikiko

en: This allows proper handling of HDTV-1080 video format even if broken encoder incorrectly sets height to 1088 lines. You should only disable this option if your video has a non-standard format requiring all 1088 lines.
sw: Huwezesha HDTV-1080 kushughulikiwa bora hata ikiwa kisimbaji kibovu kimeweka kimo kuwa laini 1088. Lemaza chaguo hili tu ikiwa video yako haina fomati sanifu inayohitaji laini 1088.

en: This allows you to change the default target level (89 dB) for stream with replay gain information
sw: Hukuwezesha kubadilisha kiwango kitakacholengwa chaguo-msingi (89 dB) kwa ajili ya mtiririko pamoja na taarifa ya RG

en: This allows you to play from several inputs at the same time. This feature is experimental, not all formats are supported. Use a '#' separated list of inputs.
sw: Hukuwezesha kucheza kutoka ingizo kadhaa kwa wakati mmoja. Kipengele hiki ni jaribio, sio fomati zote zinamwegwa. Tumia orodha ya ingizo zilizogawanywa kwa '#'.

en: This allows you to remotely synchronise clocks for server and client. The detailed settings are available in Advanced / Network Sync.
sw: Hukuwezesha kusawinisha baidi saa za seva na mteja. Mipangilio ya undani inapatikana katika Mahiri / Usawinishi wa Mtandao.

en: This avoids flooding the message log with debug output from the video output synchronization mechanism.
sw: Huzuia mbubujiko wa towe ya mweuo kitata itokanayo na taratibu za usawinishi wa towe ya video kwenye batli la jumbe.

en: This defines the maximum input delay jitter that the synchronization algorithms should try to compensate (in milliseconds).
sw: Hufafanua kiwango cha juu cha tukuto la kukawiza ingizo ambacho alogarithimu za usawinishi zinafaa kujaribu kufidiisha (katika milisekunde).

en: This defines the playback speed (nominal speed is 1.0).
sw: Hufafanua kasi ya kucheza (kasi dogo ni 1.0).

en: This delays the audio output. The delay must be given in milliseconds. This can be handy if you notice a lag between the video and the audio.
sw: Hii ni njia ya kuchelewesha towe ya usikiko. Ucheleweshaji lazima uingizwe katika milisekunde. Ni muhimu unapogundua mwendopole kati ya video na usikiko wake.

en: This drops frames that are late (arrive to the video output after their intended display date).
sw: Huacha fremu zilizochelewa (ambazo hufikia towe ya video baada ya muda amabao zilifaa kuonyeshwa)

en: This enables VLC hotkeys from the (non-embedded) video window.
sw: Huwezesha vibonye mkato vya VLC kuingiza kutoka dirisha la video (ambacho sio chopeke).

en: This enables colorization of the messages sent to the console. Your terminal needs Linux color support for this to work.
sw: Inawezesha kuzipa rangi jumbe zinazotumwa kwenye dungu. Temino yako inahitaji kumwega rangi za Linux ili ifanye kazi.

en: This enables handling of mouse clicks on the video.
sw: Huwezesha kushughulikia matukio ya kubofya kipanya katika video.

en: This forces the cropping of the source video. Accepted formats are x:y (4:3, 16:9, etc.) expressing the global image aspect.
sw: Hulazimisha upunaji wa video asili. Fomati zinazokubalika ni x:y (4:3, 16:9, n.k.) ikiwa ni uwiano kima-upana wa kijumla

en: This forces the monitor aspect ratio. Most monitors have square pixels (1:1). If you have a 16:9 screen, you might need to change this to 4:3 in order to keep proportions.
sw: Hulazimisha uwiano kima-upana wa monita. Monita nyingi huwa ha pikseli mraba (1:1). Ikiwa una skrini ya 16:9, utahitaji kubadilisha chaguo kuwa 4:3 ili pawe na uwiano.

en: This forces the source aspect ratio. For instance, some DVDs claim to be 16:9 while they are actually 4:3. This can also be used as a hint for VLC when a movie does not have aspect ratio information. Accepted formats are x:y (4:3, 16:9, etc.) expressing the global image aspect, or a float value (1.25, 1.3333, etc.) expressing pixel squareness.
sw: Hulazimisha uwiano kima-upana wa chanzo. Kwa mfano, kuna DVD ambazo hujitambulisha kuwa 16:9 ingawa ni 4:3. Inawezatumiwa pia kama dokezo na VLC wakati filamu haina taarifa ya uwiano kima-upana. Hulazimisha upunaji wa video asili. Fomati zinazokubalika ni x:y (4:3, 16:9, n.k.) ikiwa ni uwiano kima-upana wa kijumla, au thamani nukta-elei (1.25, 1.3333, etc.) ikiashiria urobo wa pikseli.

en: This is a legacy entry to let you configure access output modules
sw: Hili ni ingizo zee la kukuwezesha kupanga vitengo vya towe fikizi

en: This is the audio output method used by VLC. The default behavior is to automatically select the best method available.
sw: Hii ni namna ambavyo VLC hutumia kutolea sikiko. Tabia chaguo-msingi ni kuchagua kiotomatiki namna bora zaidi.

en: This is the gain used for stream without replay gain information
sw: Ongezeko linalotumiwa kwenye mtiririko bila taarifa ya RG

en: This is the hop limit (also known as "Time-To-Live" or TTL) of the multicast packets sent by the stream output (-1 = use operating system built-in default).
sw: Ni kikomo cha kuchupia (inajulikana pia kama "Time-To-Live" au TTL) kwa pakiti sie zilizotumwa na towe ya mtiririko (-1 = tumia chaguo-msingi za mfumo endeshi).

en: This is the main interface used by VLC. The default behavior is to automatically select the best module available.
sw: Hiki ndicho kiolesura kikuu kinachotumiwa na VLC. Tabia chaguomsingi ni kuchagua kitengo bora zaidi kiotomatiki.

en: This is the maximum application-layer packet size that can be transmitted over the network (in bytes).
sw: Ni kiwango cha juu zaidi cha ukubwa wa pakiti katika tabaka la programu tumizi inayoweza kubaligishwa ndani ya mtandao (katika baiti).

en: This is the maximum size in bytes of the temporary files that will be used to store the timeshifted streams.
sw: Ukubwa wa juu zaidi, katika baiti, wa faili za muda zitakazotumiwa kuhifadhi mitiririko iliyobadilishwa muda.

en: This is the the video output method used by VLC. The default behavior is to automatically select the best method available.
sw: Hii ni namna ambavyo VLC hutumia kutolea video. Tabia chaguo-msingi ni kuchagua kiotomatiki namna bora zaidi.

en: This is the verbosity level (0=only errors and standard messages, 1=warnings, 2=debug).
sw: Hiki ni kiwango cha maneno (0=makosa pekee na jumbe za kawaida, 1=maonyo, 2=eua kitata).

en: This linear gain will be applied to outputted audio.
sw: Ongezeko la kimstari litawekwa kwenye towe la usikiko.

en: This option allows you to set the title according to what's being played<br>$a: Artist<br>$b: Album<br>$c: Copyright<br>$t: Title<br>$g: Genre<br>$n: Track num<br>$p: Now playing<br>$A: Date<br>$D: Duration<br>$Z: "Now playing" (Fall back on Title - Artist)
sw: Chaguo hili hukuwezesha kuweka kichwa kulingana na kinachochezwa<br>$a: Msanii<br>$b: Albamu<br>$c: Hakimiliki<br>$t: Kichwa<br>$g: Tnazu<br>$n: Namba ya Nakala<br>$p: Kinachocheza sasa<br>$A: Tarehe<br>$D: Muda<br>$Z: "Kinachocheza sasa" (Rejelea Kichwa - Msanii)

en: This option should be used when the audio output can't negotiate S/PDIF support.
sw: Chaguo hili linafaa kutumiwa wakati towe ya usikiko haiwezi kupata mwega wa S/PDIF.

en: This program comes with NO WARRANTY, to the extent permitted by law.
    You may redistribute it under the terms of the GNU General Public License;
    see the file named COPYING for details.
    Written by the VideoLAN team; see the AUTHORS file.
sw: Programu hii HAINA DHAMANA, hadi kigezo kilichoruhusiwa na sheria.
    Unaweza kuishiriki kulingana na masharti ya Leseni ya Kijumla ya Umma ya GNU;
    angalia faili inayoitwa KUNAKILI upate maelezo.
    Imeandikwa na timu ya VideoLAN; angalia faili ya WAANDISHI.

en: This selects which plugin to use for audio resampling.
sw: Inachagua programu-jalizi ya kutumia ili kucheza ukichanganya usikiko.

en: This stream will always be opened at VLC startup.
sw: Mtiririko huu utawashwa kila wakati VLC ikiwaka.

en: Timeshift directory
sw: Mwongolezo wa badilimuda

en: Timeshift granularity
sw: Uchembechembe wa badilimuda

en: Title
sw: Jina la Makala

en: Title %i%s
sw: Kichwa %i%s

en: To get exhaustive help, use '-H'.
sw: Ili kupata usaidizi kamilifu, tumia '-H'

[ctx: Tooltip|Clear]
en: Clear
sw: Futa

[ctx: Tooltip|Mute]
en: Mute
sw: Nyamazisha

en: Top
sw: Juu

en: Top Center
sw: Juu Kati

en: Top Left
sw: Juu Kushoto

en: Top left
sw: Juu kushoto

en: Top right
sw: Juu kulia

en: Top-Left
sw: Juu-Kushoto

en: Top-Right
sw: Juu-kulia

en: Track
sw: Nakala

en: Track ID
sw: Kitambulisho cha nakala

en: Track number
sw: Namba ya nakala

en: Track replay gain
sw: RG ya Nakala

en: Type
sw: Aina

en: Undefined
sw: Haijafafanuliwa

en: Unidentified codec
sw: Kisisimbuzi kisichojulikana

en: Unknown error
sw: Kosa lisilojulikana

en: Unset
sw: Ondoa

en: Usage: %s [options] [stream] ...
    You can specify multiple streams on the commandline.
    They will be enqueued in the playlist.
    The first item specified will be played first.
    
    Options-styles:
      --option  A global option that is set for the duration of the program.
       -option  A single letter version of a global --option.
       :option  An option that only applies to the stream directly before it
                and that overrides previous settings.
    
    Stream MRL syntax:
      [[access][/demux]://]URL[#[title][:chapter][-[title][:chapter]]]
      [:option=value ...]
    
      Many of the global --options can also be used as MRL specific :options.
      Multiple :option=value pairs can be specified.
    
    URL syntax:
      file:///path/file              Plain media file
      http://host[:port]/file        HTTP URL
      ftp://host[:port]/file         FTP URL
      mms://host[:port]/file         MMS URL
      screen://                      Screen capture
      dvd://[device]                 DVD device
      vcd://[device]                 VCD device
      cdda://[device]                Audio CD device
      udp://[[<source address>]@[<bind address>][:<bind port>]]
                                     UDP stream sent by a streaming server
      vlc://pause:<seconds>          Pause the playlist for a certain time
      vlc://quit                     Special item to quit VLC
sw: Utumiaji: %s [chaguo] [mtiririko] ...
    Unaweza kubainisha mitiririko kadhaa katika mstari amri.
    Zitaongezwa katika foleni kwenye orodha chezeshi.
    Kipengee kilichobainishwa mwazo kitachezwa kwanza.
    
    Mitindo ya chaguo:
      --option  Chaguo la jumla linaloweka muda wa programu.
       -option  Nakala ya herufi moja ya --option jumla.
       :option  Chaguo linalohusika na mtiririko ulio mbele yake pekee
                na huondoa mipangilio iliyotangulia.
    
    Sintaksia ya Mtiririko wa MRL:
      [[access][/demux]://]URL[#[title][:chapter][-[title][:chapter]]]
      [:option=value ...]
    
      --options nyingi zinaweza pia tumiwa kama :options za MRL.
      Multiple :option=value pairs can be specified.
    
    URL syntax:
      file:///path/file              Faili ya kawaida ya midia
      http://host[:port]/file        HTTP URL
      ftp://host[:port]/file         FTP URL
      mms://host[:port]/file         MMS URL
      screen://                      Mnaso wa skrini
      dvd://[device]                 kifaa cha DVD
      vcd://[device]                 kifaa cha VCD
      cdda://[device]                kifaa cha usikiko cha CD
      udp://[[<source address>]@[<bind address>][:<bind port>]]
                                     mtiririko wa UDP uliotumwa na seva ya mtiririko
      vlc://pause:<seconds>          Pumzisha orodha chezeshi kwa muda fulani
      vlc://quit                     Kipengee spesheli cha kufunga VLC

en: Use sequential numbers instead of timestamps
sw: Tumia mfuatano wa namba badala ya vibainishimuda

en: Use sequential numbers instead of timestamps for snapshot numbering
sw: Tumia mfuatano wa namba badala ya vibainishimuda kupatia faili namba

en: Use this when you know your stream is (or is not) encoded with Dolby Surround but fails to be detected as such. Even if the stream is not actually encoded with Dolby Surround, turning on this option might enhance your experience, especially when combined with the Headphone Channel Mixer.
sw: Utumie unapojua kwamba mtiririko wako umesimbwa (au haujasimbwa kutumia) Dolby Surround lakini haigunduliwi hivyo. Hata kama mtiririko haujasimbwa kutumia Dolby Surround, kuwasha chaguo hili litaboresha utumiaji, haswa likitumiwa pamoja na Headphone Channel Mixer.

en: VLC can avoid creating window caption, frames, etc... around the video, giving a "minimal" window.
sw: VLC inaweza ikaepuka utengenezaji wa manukuu, fremu, n.k..., na kulipa dirisha mwonekano pungufu.

en: VLC can display messages on the video. This is called OSD (On Screen Display).
sw: VLC inaweza kuonyesha jumbe juu ya video. Inaitwa OSD (Onyesho la Skrini).

en: VLC could not decode the format "%4.4s" (%s)
sw: VLC haikuweza kuusimbua muundo "%4.4s" (%s)

en: VLC could not identify the audio or video codec
sw: VLC haikutambua kisisimbuzi cha usikiko au video

en: VLC could not open the %s module.
sw: VLC haikuweza kufungua kitengo cha %s.

en: VLC could not open the decoder module.
sw: VLC haikuweza kufungua kitengo cha kusimbua.

en: VLC is unable to open the MRL '%s'. Check the log for details.
sw: VLC imeshindwa kufungua MRL '%s'. Angalia batli upate maelezo.

en: VLC media player
sw: Kichezaji cha midia cha VLC

en: VLC normally uses Freetype for rendering, but this allows you to use svg for instance.
sw: Kwa kawaida, VLC hutumia Freetype kutungiliza, lakini chaguo hili hukuwezesha kutumia .svg.

en: VLC preferences
sw: Mapendeleo ya VLC

en: VLC version %s (%s)
sw: Toleo la VLC %s (%s)

en: VLC's implementation of Video On Demand
sw: Utekelezaji wa Video Inapohitajika wa VLC

en: VU meter
sw: Kitengo cha kupima sauti

en: Verbosity (0,1,2)
sw: Idadi ya maneno (0,1,2)

en: Very Low Definition (240 lines)
sw: Mpambanuo wa Chini Sana (laini 240)

en: Video Auto Scaling
sw: Ugezaji Kiotomatiki wa Video

en: Video Track
sw: Nakala ya Video

en: Video X coordinate
sw: Jira X ya video

en: Video Y coordinate
sw: Jira Y ya video

en: Video alignment
sw: Usawazishaji wa video

en: Video codecs
sw: Kodeki za video

en: Video cropping
sw: Upunaji video

en: Video filter module
sw: Kitengo cha vichujio vya video

en: Video filters are used to process the video stream.
sw: Vichujio vya video hutumiwa kuchakata mtiririko wa video.

en: Video height
sw: Kimo cha video

en: Video output module
sw: Kitengo cha towe ya video

en: Video resolution
sw: Mpambanuko wa video

en: Video scaling factor
sw: Kigao cha kugeza video

en: Video settings
sw: Mipangilio ya video

en: Video snapshot directory (or filename)
sw: Mwongolezo wa taswiratuli za video (au jina la faili)

en: Video snapshot file prefix
sw: Kitangulizi cha faili ya tasiwiratuli ya video

en: Video snapshot format
sw: Fomati ya tasiwiratuli ya video

en: Video snapshot height
sw: Kimo cha taswiratuli ya video

en: Video snapshot width
sw: Upana wa tasiwiratuli ya video

en: Video splitter module
sw: Kitengo cha kugawanya video

en: Video splitters separate the stream into multiple videos.
sw: Vigawanyaji vya video hutenganisha mtiririko kuwa video nyingi.

en: Video title
sw: KIchwa cha video

en: Video width
sw: Upana wa video

[ctx: ViewPoint]
en: Field of view
sw: Eneo la uonekanaji

[ctx: ViewPoint]
en: Pitch
sw: Kidato

[ctx: ViewPoint]
en: Roll
sw: Bingirisha

[ctx: ViewPoint]
en: Yaw
sw: Mrama

en: Visualizations
sw: Uonyeshaji

en: Volume %ld%%
sw: Sauti %ld%%

en: Waves
sw: Mawimbi

en: Web
sw: Wavuti

en: When possible, the input stream will be recorded instead of using the stream output module
sw: Iwezekanapo, ingizo la mtiririko litarekodiwa badala ya kutumia kitengo cha towe la mtiririko

en: When several video formats are available, select one whose resolution is closest to (but not higher than) this setting, in number of lines. Use this option if you don't have enough CPU power or network bandwidth to play higher resolutions.
sw: Wakati fomati kadhaa za video zinapatikana, chagua ambayo mpambanuko, kwa namba ya laini, wake u karibu na mpangilio huu (lakini sio juu yake). Tumia chaguo hili kama hauna nguvu toshelezi ya CPU au upanabendi wa mtandao unaohitajika kucheza mipambanuko ya juu.

en: When this is enabled, the interface will show a dialog box each time some user input is required.
sw: Ikiwezeshwa, kiolesura kitaonyesha kisanduku kidadisi kila wakati ingizo la mtumiaji litahitajika.

en: When this is enabled, the preferences and/or interfaces will show all available options, including those that most users should never touch.
sw: Ikiwezeshwa, mapendeleo na/au violesura vitaonyeshana chaguo zote zilizopo, ikiwemo zile ambazo watumiaji hawafai kugusa.

en: When using the PVR input (or a very irregular source), you should set this to 10000.
sw: Ukitumia ingizo la PVR (ama chanzo kisicho cha kawaida), unafaa kuweka thamani hii kuwa 10000.

en: White point
sw: Kituo cheupe

en: Window decorations
sw: Mapambio ya dirisha

en: Yes
sw: Ndio

en: You can completely disable the audio output. The audio decoding stage will not take place, thus saving some processing power.
sw: Unaweza kulemaza kabisa towe ya usikiko. Hatua ya kusimbua usikiko haitatokea, hivyo, kutahifadhika nguvu ya kuchakata.

en: You can completely disable the sub-picture processing.
sw: Unaweza kulemaza uchakataji wa picha dogo.

en: You can completely disable the video output. The video decoding stage will not take place, thus saving some processing power.
sw: Unaweza kulemaza kabisa towe ya video. Hatua ya kusimbua video haitatokea, hivyo, kutahifadhika nguvu ya kuchakata.

en: You can enforce the height of the video snapshot. By default it will keep the original height (-1). Using 0 will scale the height to keep the aspect ratio.
sw: Unaweza kulazimisha kimo wa taswiratuli ya video. Kwa chaguo-msingi, itakuwa na kimo asilia (-1). Kwa kutumia 0, itageza kimo, uwiano kima-upana ubaki asilia.

en: You can enforce the position of the top left corner of the video window (X coordinate).
sw: Unaweza kulazimisha mahali paanzie katika kona ya juu kushoto mwa dirisha (Jira X).

en: You can enforce the position of the top left corner of the video window (Y coordinate).
sw: Unaweza kulazimisha mahali paanzie katika kona ya juu kushoto mwa dirisha (Jira Y).

en: You can enforce the video height. By default (-1) VLC will adapt to the video characteristics.
sw: Unaweza kulazimisha kimo cha video. Ikitumia chaguo-msingi (-1) VLC hujirekebu kutumia sifa za video.

en: You can enforce the video width. By default (-1) VLC will adapt to the video characteristics.
sw: Unaweza kulazimisha upana wa video. Ikitumia chaguo-msingi (-1) VLC hujirekebu kutumia sifa za video.

en: You can enforce the width of the video snapshot. By default it will keep the original width (-1). Using 0 will scale the width to keep the aspect ratio.
sw: Unaweza kulazimisha upana wa taswiratuli ya video. Kwa chaguo-msingi, itakuwa na upana asilia (-1). Kwa kutumia 0, itegeza upana, uwiano kima-upana ubaki asilia.

en: You can give a comma-separated list of inputs that will be concatenated together after the normal one.
sw: Unaweza ukatoa orodha ya towe zilizogawanywa kwa koma zitakazo unganishwa pamoja baada ya ile ya kawaida

en: You can manually give a list of bookmarks for a stream in the form "{name=bookmark-name,time=optional-time-offset,bytes=optional-byte-offset},{...}"
sw: Unaweza kutoa orodha ya vialamisho vya mtiririko ifuatavyo "{name=bookmark-name,time=optional-time-offset,bytes=optional-byte-offset},{...}"

en: You can select "additional interfaces" for VLC. They will be launched in the background in addition to the default interface. Use a colon separated list of interface modules. (common values are "rc" (remote control), "http", "gestures" ...)
sw: Unaweza kuchagua "violesura zaidi" vya VLC. Zitawashwa katika mandharinyuma pamoja na kiolesura chaguo-msingi. Tumia orodha ambayo vitengo vya violesura vimetengwa kwa koloni. (thamani za pamoja ni "rc" (remote control), "http", "gestures" ...)

en: You can select control interfaces for VLC.
sw: Unaweza kuchagua violesura vya kudhibiti VLC.

en: You can use this option to place the subtitles under the movie, instead of over the movie. Try several positions.
sw: Unaweza ukatumia chaguo hili kuweka manukuu chini mwa filamu, badala ya juu mwa filamu. Jaribu nafasi kadhaa.

en: You can zoom the video by the specified factor.
sw: Unaweza ukakuza video ukitumia kigao bayana.

en: Your input can't be opened
sw: Ingizo lako haliwezi kufunguliwa

en: Zoom
sw: Kuza

en: Zoom video
sw: Kuza video

en: add --advanced to your command line to see advanced options.
sw: ongeza --advanced kwenye mstari-amri ili kuona machaguo mahiri.

en: boolean
sw: buli

en: decoder
sw: kisimbuzi

en: float
sw: nukta-elei

en: integer
sw: inteja

en: libavformat AVIO access output
sw: libavformat AVIO towe fikizi

en: packetizer
sw: kifungashi

en: string
sw: utungo
